Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิเคราะห์ให้หน่อยครับ สเปคเล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิเคราะห์ให้หน่อยครับ สเปคเล่นเกมส์

Intel E8400 Core 2 Duo E8400 3.0 GHz
    Gigabyte GA-EP45-UD3LR
    Kingston DDR2 (2 x 2 GB )
    Seagate ST160GB SATA II 160 GB
    Asus EN9800GTX+ DK/HTDI/512
    Asus DRW-2014S1T
    Acer X223 WAbd 22 WideScreen นิ้ว

ราคารวมประมาณ 25000+

แบบว่าจะเอามาเล่นเกส์ แบบ โหดๆ เรยครับ เกมส์ 3d + รันหลายๆโปรแกรม

แต่ไม่ค่อยมั่นไจว่าจะดีมากน้อยแค่ไหน

ยังไงก้อช่วยติ + แนะนำเพิ่มเติมเป็นแนวทางหน่อยครับ

งบที่ตั้งไว้ประมาณ 30000 รวมจอแล้ว

ขอบคุณไว้ล่วงหน้า เรย ครับ

ไหนๆก็ตั้ง งบใว้30k แล้วและจากที่ฟังมาน่าจะใช้งานหนักผมว่า เพิ่ม HD เป็น WD640AAKS ดีกว่า

แล้วก็การ์ดจอเปลี่ยนเป็น HD4870 ครับ ไม่ก็ GTX260 จะดีกว่าครับ

Comment

เห็นด้วยนะ HD 4870 + 640AAKS

แล้ว PSU ล่ะ? ไม่เห็นมีในรายการ คงเป็น iCute 650w สินะ (รุ่นยอดนิยม)

ดูสเปคบอร์ดแล้วคาดว่าน่าจะ OC ถ้างั้นเปลี่ยนแรมด้วยก็น่าจะดี เผื่ออยากเล่นลาก cpu บัสสูง

Comment

แรงแล้วครับ
        ถ้าอยากรันหลายโปรแกรมก็เล่น CPU Q9xxx ขึ้นไปดีกว่าครับ

Comment

แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น Intel Core 2 Quad Q9400 จะแรงกว่าไหม ครับ

พอดีสนใจ Q นิดหน่อยแต่กลัวเกินงบที่ตั้งไว้

แนะนำได้ไหมครับ ว่า HD4870 รุ่นไหนดี

พอดีลืมไส่ psu ลงไปยังว่าจะถามอยู่พอดี

ยังไงก้อขอบคุณมากๆ นะครับที่บอก เหอๆ(เหมือนรุ้ เรย)

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เอาหน่อย.............

Comment

Q9400 ก็ดีครับ
                เกมส์ใหม่รองรับด้วย ยิ่ง พวก GTA Q9400 แรงกว่า E8400 แน่นอน
                OC ขึ้นสักนิด แล้วจะติดใจ

Comment

ใช้ Q + จอ 22 นิ้ว ไงก้ เกิน ครับ ผม

Comment

Working...
                  X