overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ครั้งแรกอยากลองซื้อครับ

I3K
    Guest

Default ครั้งแรกอยากลองซื้อครับ

อยากได้หูฟังไว้ฟังเพลงครับ แนวที่ฟังบ่อยก็ ร็อก ป็อป ประมาณนี้ อยากได้เสียงดีดี มีเบสกระหึ่มแหล่มๆ งบไม่เกิน 2 - 3พันบาท มีรุ่นที่เลือกไว้อ่าครับเอามาจากคนในบอร์ดที่นำมาขาย แต่ตัดสินใจเลือกไม่ถูก วานผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Nuforce NE-7M 1,990บาท

DENON AH-C551 NIB 2,700บาท

SoundMagic PL-30 1,390บาท

creative EP-630 580บาท

มียี่ห้ออื่นหรือรุ่นอื่นก็สามารถแนะนำได้นะครับ เพราะเรื่องหูฟังผมไม่ีมีความรู้จริงๆ

... วานผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ เพราะเป็นการซื้อครั้งแรก ไม่เคยเล่นหูฟังมาก่อนเลย ^^

OverclockZone Member JuneyJa's Avatar

Nuforce NE-7M 1,990บาท น่าจะเหมาะที่สุดครับ
    เป็น IEM ที่ให้เสีียงเบสดีครับ หนัก แน่น กระชับ
    ฟังร๊อค ป๊อป สนุกครับ แบบ โช๊ะๆ

ให้รายละเอียดดีครับ เบสนุ่มลึก กลมกล่อม
    ฟังเพลง เย็นๆ สบายๆ หวานๆ มีหลับครับ

ไม่เคยฟัง แต่เค้าว่ารายละเอียดดี เบสพอใช้ได้ กลางแหลมดี ฟังได้ทุกแนว

เคยฟังแปปๆ เบสเยอะ แต่บวม รายละเอียดไม่ดีเท่าไหร่
    กลางจม ทึบ เสียงสูงไม่ใส

[IMG][/IMG]
    Last edited by JuneyJa; 2 Mar 2009 at 16:37:54.

I3K
    Guest

^
    ^
    ^
    ขอบพระคุณมากครับ

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

Quote Originally Posted by JuneyJa View Post
    Nuforce NE-7M 1,990บาท น่าจะเหมาะที่สุดครับ
    เป็น IEM ที่ให้เสีียงเบสดีครับ หนัก แน่น กระชับ
    ฟังร๊อค ป๊อป สนุกครับ แบบ โช๊ะๆ

ให้รายละเอียดดีครับ เบสนุ่มลึก กลมกล่อม
    ฟังเพลง เย็นๆ สบายๆ หวานๆ มีหลับครับ

ไม่เคยฟัง แต่เค้าว่ารายละเอียดดี เบสพอใช้ได้ กลางแหลมดี ฟังได้ทุกแนว

เคยฟังแปปๆ เบสเยอะ แต่บวม รายละเอียดไม่ดีเท่าไหร่
    กลางจม ทึบ เสียงสูงไม่ใส
    ตามที่คุณ JuneyJa ว่าเลยครับ

pl-30 จะเด่นที่เสียงร้องด้วยครับ

แต่ถ้าชอบ all in one น่าจะ nuforce ครับ

I3K
    Guest

^
    ^
    ^
    ขอบพระคุณมากครับ ^^

OverclockZone Member mymidon's Avatar

ทำไม EP-630
    ถึงถูกจังครับ 580 เอง
    ผมดูที่ฟอร์จูน1290 ตกลงมันประมาณเท่าไรครับ

OverclockZone Member tazmako's Avatar

Quote Originally Posted by mymidon View Post
    ทำไม EP-630
    ถึงถูกจังครับ 580 เอง
    ผมดูที่ฟอร์จูน1290 ตกลงมันประมาณเท่าไรครับ

580 เป็นแบบที่เอามาจาก dell ครับ

ลองดูอีกตัวก็ได้ครับ ep830 เสียงดีกว่า630อีกพอควร

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ผมเชียร์ DENON นะ ^^

OverclockZone Member pexkung's Avatar

เชียร์ pl30 เพราะใช้อยู่แล้วคุณmakampomขายแค่1390 แถมจุกUEด้วย ผมว่าคุ้มมาก

OverclockZone Member mosquito_giant's Avatar
    สุราษฎร์ธานี & นครศรีธรรมราช

ไม่ลอง AKG K420 แจ๊คผู้ฆ่ายักษ์ ตัวนี้ดูหรือครับ ถูกกว่า DENON เสียงดีนะผมว่า

เคยลองฟังแล้วที่พันทิพย์อ่ะ

Quote Originally Posted by mosquito_giant View Post
    ไม่ลอง AKG K420 แจ๊คผู้ฆ่ายักษ์ ตัวนี้ดูหรือครับ ถูกกว่า DENON เสียงดีนะผมว่า

เคยลองฟังแล้วที่พันทิพย์อ่ะ

ดูแล้ว จขกท.น่าจะหา in-ear นะครับ

OverclockZone Member PIDKAJOO's Avatar
    แพรกษา สมุทรปราการ

แนะนำหูฟัง อินเอีย โอเลี้ยง(Ovlieng) เส้นละไม่ถึง 100 แค่นี้ก็ดีถมเถ ขี้ค้านหูจะตึงสะเปล่าๆ
    เ็ห็นถูกอย่างนั้น เสียงมัีนดีนะ จะซื้อไปทำไมหูฟังแพงๆ
    เครื่องแพง หูฟังแพง แต่เพลง MP3 ห่วยๆแค่ 128 k มันก็แค่นั้นแหละ คุณต้อง rip เพลงเอาสัก 256 k เป็นอย่างต่ำ คุณภาพเสียงก็จะดีขี้นมาอีก

แนะนำแค่นี้ไม่รู้จะไปกระตุ้นต่อมประสาทเจ้าของกระทู้เค้าบ้างไหมเนี่ย

ไม่จำเป็นจะต้อง ยี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ เชื่อผมเถอะ คุณฟังได้ไม่นาน คุณก็เบื่อ รับรองได้ ใหม่ๆก็เห่อไปสักพักนั่นแหละ แล้วหูคุณก็จะค่อยๆตึง ทีละน้อยๆ ถ้าฟังบ่อยมาก ก็จะตึงก่อนแก่แน่นอน 5555 อิอิอิอิ

หรือท่านจะฉลาดเลือกของแพงๆก็เชิญครับ

เอาเงินส่วนต่างไปทำบุญกับพ่อแม่และครอบครัวดีกว่าครับ หรือซื้อของขวัญไปฝากท่านก็ได้

Bookmarks

Bookmarks