Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ASUS A8N5X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ASUS A8N5X

chipset มันเป็น NVIDIA nForce 4 แล้วผมจะอัพเป็น nForce4 Ultra หรือ nForce4 SLI
    ได้ป่าวครับ แล้วมันจะมีปัญหาไหม

อัพยังไง งง

chipsetนะไม่ใช่โปรแกราม -*-

ถ้าจะซื้อบอร์ดใหม่ ไม่แนะนำ ของเก่ายังใช้ได้อยู่เลย เปลี่ยนเป็นultraมานก็ไมได้ต่างกับธรรมดาหลอกครับ
    Last edited by ohm27; 9 Mar 2007, 10:00:38.

Comment

NF4 ไม่น่าจะได้นะครับ

ยกวเนพวก NF4X-X พวกนี้ถ้าทางผู้ผลิตไม่หยนอดกาวมา ก็เปิดได้

Comment

chipset มันเป็น NVIDIA nForce 4 แล้วผมจะอัพเป็น nForce4 Ultra
        ถ้าแค่นี้ทำได้ครับ ดินสอแท่งเดียว ขีดเข้าไปถอกซิ้งชิพเซทออกมา

แต่ถ้าเอา SLI ด้วย ไม่เคยลองอะ

Comment

ASUS A8N5X มันเป็น nForce4 ธรรมดา

ขีดเป็น nForce4 Ultra ได้ ไม่ต้องขีดเป็น SLI หรอก

เพราะบอร์ด pci-x มันมีช่องเดียว จะได้ SATA1 -> SATA2

แต่ chip มันจะร้อนนรก ลองดู แรง ๆ ร้อนนรกแตก

Comment

ขีดตรงไหนหรอคับ

Comment

a8n-e ละครับ

Comment

ใช้งานจริง ไม่ได้ด้อยไปกว่า A8N-E รุ่นฝาแฝดกันเลย

ต่างกันแค่ sata2

Comment

บอร์ดผม ASUS a8n5x ลองระบายดูแล้วมันก็ยังเป็น nForce4 อยู่ ไม่เห็นเป็น Ultra

Comment

ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ

Comment

ตามรูป เลยครับ แต่ในรูปมัน nForce4-4x ครับ เป็นชิพรุ่นเดียวกับของผม แต่ไม่เคยลองง่ะ

Comment

Working...
                      X