Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี spec ในใจแล้ว แต่เลือก VGA ไม่ถูก T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี spec ในใจแล้ว แต่เลือก VGA ไม่ถูก T_T

E7400 4,300
    ASUS P5-KPL 2,250
    RAM KINGTON 800 2Gx2 1,600
    320/7200 WESTERN SATA 1,650
    VGA ???
    DVDRW 800
    CASE 1,000
    PSU RAIDAX 530W 1,500
    LCD 22 5,000

จาก spec ข้างต้น รวมเป็นเงิน ราวๆ 18,100 แต่เลือก VGA ไม่ถูกซักที อยากให้ช่วยกันชี้แนะด้วย
    ครับ กำลังจะไปซื้อในเร็วๆนี้

มีงบ 25,000 ขาดได้ แต่ไม่อยากให้เกิน ต้องการ VGA ไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง (ไม่ HD) ตัดต่อวีดีโอ
    ทำ 3D นิดหน่อย

รบกวนช่วยเลือกให้ทีนะครับ เลือกจนปวดหมองละ เอิ้กๆ

เห็นว่า ATI มีปัญหาเรื่องทำ 3D ตรงนี้จริงหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเปลี่ยนการ์ดจอแล้ว ต้องเพิ่ม PSU
    อีกรึเปล่า

ขอบคุณมากครับ

9800 GT
    9800 GTX+<< อาจแพงไปนิส
    ก็ว่ากันไปครับ พอดีผมเล่นค่ายเขียวอยู่ครับ

แต่พอรู้ว่าค่ายแดงให้สีสดดีครับ ผมไปดูหนังยังชอบๆๆค่ายแดงเลย อิอิ

ปล. ควรเปลี่ยนนะครับหาดีดีไปเลยไหนๆๆก็เล่นของแพงแล้วอะ จับ icut tagan tt ก็ได้ครับราคา2500+-

Comment

7,000 XFX 9800 GTX+ XXX 512MB 256BIT Core:Mem[775/2250]
      เกินงบมาหน่อย หน่อยจริงๆ ^^ ใช้ PSU ตัว นั้น ได้เลย งับ

Comment

มาเร็ว เคลมเร็วมากเลยครับ เอิ้กๆ

ตอนแรกก็ลังเลระหว่าง ฝ่ายแดง กับ เขียวอยู่ (แอบเล็ง 9800GTX+ ไว้นานละ แต่ไม่มั่นใจว่าไฟจะพอมั้ย ได้คำ
        ตอบแบบนี้แล้ว สบายใจเลยครับ)

ไงก็ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆเลยนะครับ ^^

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

เย้ย มีคนมาเนียน... อิอิ

งั้นถามต่อเลยละกัน จาก spec นี้ ยังพอเอาไป OC ไหวมั้ยครับ ไฟจะพอรึเปล่า MB รองรับมั้ย

ถ้า OC ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร ^^

Comment

Originally posted by ArcSkeVios View Post
              เย้ย มีคนมาเนียน... อิอิ

งั้นถามต่อเลยละกัน จาก spec นี้ ยังพอเอาไป OC ไหวมั้ยครับ ไฟจะพอรึเปล่า MB รองรับมั้ย

ถ้า OC ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร ^^
              4 GHz Up

Comment

ว้าว... ลากได้ขนาดนั้นเลยเหรอ O_o

แต่ถ้าลากไปถึงจุดนั้นแล้ว เจ้า PSU RAIDAX 530W มันจะไหวมั้ยอ่ะครับ (ท่าทางจะไม่รอด - -")

Comment

Originally posted by ArcSkeVios View Post
                  ว้าว... ลากได้ขนาดนั้นเลยเหรอ O_o

แต่ถ้าลากไปถึงจุดนั้นแล้ว เจ้า PSU RAIDAX 530W มันจะไหวมั้ยอ่ะครับ (ท่าทางจะไม่รอด - -")
                  สบายๆ

Comment

อ่า... แจ่มเลย ^^

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                    X