Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมยี่ห้อ Nidexหาซื้อได้ที่ใหนครับสหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมยี่ห้อ Nidexหาซื้อได้ที่ใหนครับสหาย

หลังจากเปลี่ยนซิ๊งค์CPUไปเป็นแมงป่องแดง
    เผิ่งสังเกตว่าลมออกจากเคสมันเบากว่าลมที่พัดลมสีแดงของเจ้าแมงป่องทำให้ระบายไม่ทัน

ลองหาๆดูตัวที่มีAir Flowสูงสุดที่มีคนโพสคือSST FM 121 ราคาแพงเอาเรื่องอยู่500กว่าๆเลย

แพดลมติดPSUยี่ห้อPC Power & Coolingมันเป็นของNidexลองดูในGoogle
    ขนาด120/12V มันล่อไป225 CFMเลย แม่เจ้าFM121มัน110.03เอง คนละโยชน์เลย
    รวมทั้งความดังด้วย555

ใครพอจะผ่านๆตาบ้างครับ ยี่ห้อนี้มีที่ใหนที่ขาย ถ้าทราบราคาด้วยยิ่งดีครับ
    จะเอามาแทนตัวแถมเคสซะหน่อย

เคยติดมากับซิ้งที่ซื้อจาก saveway ครับ ลองไปถามดู

Comment

Savewayอยู่ที่ใหนครับ ผมคนต่างจังหวัด

Comment

pantip ครับ
        http://www.savewaytech.com/
        delta ก็แรงนะครับ
        SUNON กับ NMB ก็ไม่แพ้ Nidec ลองไปดูที่อมรก็ได้ครับ

Comment

ถ้า 225 CFM ผมว่าคงไม่ใช่ติด PSU แล้วมั้งครับ เพราะมันจะดังมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

PSU ทั่วผมที่เคยเห็นมากก็ 14cm ไม่เกิน 120CFM

Comment

^
            ^
            โทษทีสื่อสารผิด หมายถึงดูในเวบผู้ผลิตครับ
            ตัวติดPSUมันตัว silent ผมสงสัยว่าPSUเทพทำไมใช้พัดลมโนเนม
            หรือว่ามันเป็นของปลอม พอดูในกูเกิ้ล โอนี่มันเทพนี่หว่า
            Delta/sunon/NMB เดี๋ยวลองไปหาดูครับ
            ร้านอมรชลบุรีมีพอดี ไม่ต้องถ่อไปพันทิพย์ให้เมื่อยตุ้ม
            ถ้าเสปคพอๆกันนะ

Comment

Working...
            X