Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปังย่า เด้งหลุดบ่อยมาก : Vista 64 bits ,GTX280 ,ram 4GB ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปังย่า เด้งหลุดบ่อยมาก : Vista 64 bits ,GTX280 ,ram 4GB ช่วยทีครับ

ผมเพิ่ง กลับมาเล่นใหม่ ครับ แล้วมีปัญหา
    เวลาเล่นไป ซักครู่ ส่วนมากเกมส์ จะเด้ง ดับไปที่ desktop เลย ช่วงภาพตัด จาก loddyไปหน้า แข่ง หรือตอนตี จบแล้วตัดกลับมา lobby น่ะครับ ...

ขึ้นว่า Vitarl C++ Runtime 32 error บลาๆๆๆ

ต้องทำยังไงครับ โทรไปถาม Call center เค้าบอกว่า runtime มาจากปัญหา ที่ specเครื่องเรา
    ram หรือ การ์ดจอ ความจำไม่พอ (spec ตามลายเซ็น) ผมก็คิดว่าไม่เกี่ยวนะ เลยไม่ได้พูดไรกับเค้าไป

ใครพอมีความรู้ หรือ ทางแก้บ้างครับ รบกวนด้วย

ปล. Vista 64 bits นะครับ ..ไม่รู็เกี่ยวมั้ย / อีกอย่างผมลอง ไป microsoft DL visual C++ ตัวใหม่สุด (คิดว่า)
    มันชื่อ Microsoft Visual C++ 2005 SP1 Redistributable Package (x86) เนี่ยคับติดตั้งแล้ว

then ก็ยังไม่หายนะครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยแก้ปัญหาด้วยครับ

thx.

net มีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าตัวเกม มันไม่รองรับกับ 64bit อย่างเต็มตัวหรือเปล่านะครับ

แต่ผมเล่นกับ vista 32bit ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ

Comment

เครื่องแรงไปครับ ไปลดสเป๊กลงหน่อยครับ

แซวเล่นๆ

Comment

Originally posted by AfterBlock View Post
          เครื่องแรงไปครับ ไปลดสเป๊กลงหน่อยครับ

แซวเล่นๆ
          สงสัยจะเร็วเกินจิงๆ
          55+

Comment

ของผมVista32bit ยังเข้าเกมส์ไม่ได้เลย เซงจริง

Comment

แสดง ว่าปัญหา คือ vista หรอครับ ?
              รบกวนด้วยนะครับ ใครเชี่ยวชาญ เรื่องแก้ไข อะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

สงสัยจะแรงเกินจริงๆ ลองเปลี่ยนมาใช้ P4 การ์ดจอ Geforce 440MX ดู

Comment

ลองลง Microsoft Visual C++ 2008 (x64) ลองดูละครับ ผมจำไม่ได้ว่าลงตัวไหนเพราะโหลดมาหลายตัวลองแบบ 64ก้เข้าได้ครับไม่มีปัญหา

Comment

Microsoft Visual C++ ต้องเป็นตัว x64 ด้วยนะครับ

ถ้ายังไม่ได้อีกเอาคอมมาแลกกับผมรับรองได้ชัวร์ ^_^

Comment

เล่นอยู่ครับ เจอได้นะครับ ^^

Comment

เอา 280 มาตีปังย่า เหมือนเอารถซุปเปอร์คาร์มาขับไปจ่ายตลาด...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                          เอา 280 มาตีปังย่า เหมือนเอารถซุปเปอร์คาร์มาขับไปจ่ายตลาด...
                          โดนผมเลย.....เอา 4870x2 เอามาเล่น zuma -*- เล่นเกมอื่นมันเบื่อๆไวมาก

Comment

Vista32 กดสตาร์ทเข้าเกมส์ทีไรจอฟ้าตลอด

Comment

Originally posted by Nihilus View Post

เกมส์ OFF LINE แรงๆ ตาม สมัยนิยม ก็เล่นครับ
                              แต่ปังย่า ชอบส่วนตัวครับ ก็เล่นประกอบกันไป ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยนี่ครับ

หรือเค้ามี กฎ SPEC สูงๆ เค้าต้องห้ามแตะเกมส์ กราฟฟิก ต่ำๆ ครับ

คิดว่าคงไม่มั้งครับ อิอิ

ปล. แซวเล่นนะ แต่ก็หมั่นใส้เล็กน้อย

Comment

Working...
                              X