overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ขอบคุณร้าน TK ครับ

OverclockZone Member

Default ขอบคุณร้าน TK ครับ

สืบเนื่องจาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=391661
    นี่เป็นเหตุการที่เกิดขึ้นเมื่อวานครับ

เมื่อวานผมได้นัดลูกค้าคนนึง เพื่อที่จะขายบอร์ดตัวนี้ ซึ่งทางร้านได้เคยสัญญาไว้ว่าผมสามารถเพิ่มประกัน 1 ปี ในราคา 1000 บาท เมื่อไปถึง tk ทางร้าน ได้มาแจ้งให้ทราบทีหลังว่าสิทธินี้ให้พิเศษสำหรับผมคนเดียวเท่านั้นไม่สามารถขายให้ผู้อื่นต่อได้ ก็เข้าใจครับ ไม่เป็นไร งั้นก็ไม่ขายแล้วกัน ผมจึงได้คุยกับทางร้าน งั้นผมอยากต่อประกันละ 1000 ก็โอเค พี่ต้นเลยโทรไปหาพี่อีกคน โดยสรุปว่าไม่ได้เพราะดูแล้วทางร้านน่าจะขาดทุน ต่อมาทางร้านได้มีข้อเสนอว่า สามารถให้ผมเคลมบอร์ดกับบอร์ดที่ทางร้านมีอยู่ซึ่งเป็นของเคลมเหมือนกัน แต่สามารถเลือก spec ที่สูงกว่าได้ซึ่งผมสามารถนำบอร์ดนี้มาใช้ได้เป็นเวลา 1 เดือน ถ้าผมไม่พอใจ ผมสามารถนำบอร์ดที่เปลี่ยนใหม่กลับไปเคลมจนกว่าจะได้บอร์ดตัวที่ผมพอใจ ซึ่งผมก็ได้เลือกตัว DFI LanParty DK X48-T2RS มาใช้(แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลองเพราะว่า ให้ร้านตรวจสอบอุปกรณ์อื่นๆผมอยู่ เพราะรู้สึกว่ามันรวน)

ข้อสรุปของผมที่ได้จากทางร้านนี้
    1. ผมว่าคงไม่มีร้านไหนที่จะรับผิดชอบกว่าร้านนี้แล้วนะครับ
    - บอร์ดเสีย มี ให้ยืมตัวอื่นมาใช้ก่อน(ของที่ TK ทำเอง)ผมว่าคงไม่มีร้านอื่นทำได้อย่างี้ ถ้ามี
    ช่วยบอกผมหน่อย อยากไปลองดูครับ(ใครๆก็อยากได้ หรืออยากใช้บริการร้านที่เยี่ยมที่สุดใช่
    มั้ยครับ)
    -ให้เคลมจากDFI LanParty LP UT P35 T2R ได้ตัว DFI LanParty DK X48-T2RS

2. ถ้าต้องซื้อคอมใหม่ ผมก็คงซื้อร้านนี้อีก เนื่องจากมีอะไรก็คุยกันได้ ไม่ค่อยเรื่องมาก ให้มี
    เหตุผล ถ้าพี่ต้นช่วยได้ พี่เค้าช่วยอย่างดี(ถึงไม่ที่สุด แต่แค่นี้ก็แจ่มมากแหละผมว่า)

3. ฝ่ายช่างนิสัยดี คุยดี ไม่เคยแสดงความรำคาญให้เห็นเลย แม้จะถามมากแค่ไหน โดยเฉพาะ ช่าง
    ปอน (คนอื่น ผมไม่รู้จัก เลยไม่รู้จะบอกยังไง)

ข้อที่อยากให้ทางร้านปรับปรุง
    1. ที่สุดเลยคือ อยากให้โทรมาหาแจ้งความก้าวหน้ากับของที่ส่งซ่อมบ้างก็ดีครับ ไม่ใช่ไม่มีโทรมาเลย
    2. ตรงส่วนซ่อมช่วยปรับให้กว้างกว่านี้หน่อยก็ดีครับผมว่า เพราะเห็นตรงส่วนร้านมีขยายเพิ่มเติมอีกล็อคนึงแล้ว ซ่อมน่าจะกว้างอีกนิด เวลาไปดูเครื่องซ่อมจะได้ไม่ลำบากเท่าไหร่
    3. อยากให้พี่ผู้หญิงทั้งพี่กุ้งและพี่อีกคนยิ้มบ้างก็ดีนะครับ ลูกค้าจะได้อยากเข้าหาหน่อย
    4. อยากให้รับของมา ไมใ่ช่แค่ ram dfi อย่างเดียว อยากให้มีพวก จอ บอร์ด วีจีเอ และอย่างอื่นที่เป็นประกันของ tk เอง เพราะประกันของที่อื่นผมไม่ค่อยมันใจมันเลยจริงๆ

สุดท้ายอยากบอกว่า ขอบคุณร้าน TK ครับ
    Last edited by kevin215; 21 Mar 2009 at 17:36:56.

Moderator mercadix's Avatar

ไม่ควรสร้างกระทู้นี้ในหมวด Most Wanted

หมวด Hardware หมวด IT Market ก็มีครับ

Memory addict theix's Avatar

ร้านดีดันกันไป

OverclockZone Member touthed's Avatar
    ปากน้ำ, สมุทรปราการ

คอนเฟิร์มครับ ผมก็ประทับจายยยย

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by mercadix View Post
    ไม่ควรสร้างกระทู้นี้ในหมวด Most Wanted

หมวด Hardware หมวด IT Market ก็มีครับ

OverclockZone Member Hector's Avatar

โชคดีครับที่ไม่เจอโปรโมชั่น "เครมน้านนาน"

อนุสาวรีย์ชัย/สำโรง

สงสัยจาแปลได้ว่า ต้องการ(ของ)ร้านนี้มากกกกก 555

ทำดี ควรชม ครับ แต่ไม่มีปัญญาซื้อของแพง อิ อิ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

อืม...คิดว่าน่าจะอยู่ในหมวด General Hardware

ไม่เป็นไร ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนข่าวสารให้เพื่อนสมาชิก

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

เคลมดี เคลมเร็ว ต้องพี่ต้นชิมิ อืมๆๆๆ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

เสียดายอะที่เค้าไม่ทำDFIแล้ว

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

Quote Originally Posted by golfpipo View Post
    เสียดายอะที่เค้าไม่ทำDFIแล้ว
    อ้าวงี้ ถ้าส่งเคลม แล้วจะเป็นไงคับเนี่ย
    ใครทราบช่วยบอกหน่อยคับ

สงสัยจะรอนานเหมือนเดิมหรือป่าว เพราะว่าถ้าเลิกเอา dfi มาขายแล้วก้อคงไม่มีของในสต็อก ต้องส่งนอกรอนานอีกแน่ๆ มิน่าล่ะคับ ในเวปไม่มีราคา dfi แล้ว

ถึึงคุณ hugnoi
    เคลมดี เคลมเร็ว ต้องพี่ต้นชิมิ อืมๆๆๆ
    เคลมดีใช่ เคลมเร็ว........เอ่ออออออ ไม่ค่อยน่าจะใช่นะผมว่า เหอๆ

อ้าวงี้ ถ้าส่งเคลม แล้วจะเป็นไงคับเนี่ย
    สงสัยจะรอนานเหมือนเดิมหรือป่าว

ที่คุยกับพี่เค้า เรื่องส่งเคลม เอ่อ ของมี stock นะครับ แต่ก็มีประมาณนึงครับ ถ้าไม่มีของก็ต้องเตรียมทำใจ เหอๆ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ง่ะ.....เมื่อเช้าไปซื้อ EVGA GTX260 ลดให้ผม 50 บาทเอง...งอลอ่ะ...แบร่

Quote Originally Posted by kevin215 View Post
    ถึึงคุณ hugnoi
    เคลมดีใช่ เคลมเร็ว........เอ่ออออออ ไม่ค่อยน่าจะใช่นะผมว่า เหอๆ

สงสัยจะรอนานเหมือนเดิมหรือป่าว

ที่คุยกับพี่เค้า เรื่องส่งเคลม เอ่อ ของมี stock นะครับ แต่ก็มีประมาณนึงครับ ถ้าไม่มีของก็ต้องเตรียมทำใจ เหอๆ
    รับทราบ ขอบคุณคับ
    เท่าที่ผมตามๆเรื่องมา
    ถ้าส่งกับคุณต้น มีของเปลี่ยนให้เลย (ท่าน golfpipo บอกเลิกขายแล้วเลยเสียวๆ)
    ถ้าไม่มีของอย่างช้า 1 เดือน ยังไม่มีอีกเปลี่ยนรุ่นใหม่ให้ (ผมชอบ dk45+ ตัวเดียวนี้ซิ)

ยังไม่แต๊ป แต่หาข้อมูลไว้ไม่ว่ากันน๊ะคับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายจริงๆร้านนี้

ถึงคุณ Nihilus
    ซื้อกับทางผู้หญิงใช่ป่ะ

3. ฝ่ายช่างนิสัยดี คุยดี ไม่เคยแสดงความรำคาญให้เห็นเลย แม้จะถามมากแค่ไหน โดยเฉพาะ ช่าง
    ปอน กะ ช่างกอล์ฟ(คนอื่น ผมไม่รู้จัก เลยไม่รู้จะบอกยังไง)

อันนี้จิงมากๆๆ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by kevin215 View Post
    ซื้อกับทางผู้หญิงใช่ป่ะ
    ช่ายคับ T-T

ว่าแล้ว เหอๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks