overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: มีใครแกะ สติ๊กเกอร์ที่ NB ออกมั่งคับ

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default มีใครแกะ สติ๊กเกอร์ที่ NB ออกมั่งคับ

สติ๊กเกอร์ที่ที่เป็น logo intel , windows vista ที่แปะอยู่ออกมั่งครับ เคยเห็นมีคนแนะนำว่าถ้าไม่เอาออกใช้ไปนานๆมันจะร่อนออก แล้วพอเวลาเราไปแกะออกสีมันจะไม่เท่ากันน่ะครับ เป็นความจริงป่าวครับ

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

ก็อาจจะจริงนะที่สีไม่เท่ากัน แต่โน๊ตบุ๊คสมัยใหม่ตรงที่วางมือเป็นแบบเคลือบแวว คงไม่ค่อยเห็นความต่างของสีผิวเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นพวกผิวด้านแบบ aspire ตัวที่ที่วางมือเป็นสีขาวด้านอันนี้เห็นแน่เพราะมันเปื้อนง่ายกว่าอยู่แล้ว ส่วนสติ๊กเกอร์บอกสเปคนี่ผมลอกออกครับ แต่สติ๊กเกอร์โลโก้ผมติดไว้ เพราะมันลอกยากกว่าอยู่แล้ว เผลอๆเครื่องจะเจ๊งก่อนมันลอกอีก

OverclockZone Member pai_ana's Avatar

ใช่สีมันจะไม่เท่ากานดูแล้วด่างๆ แต่ก้อนิดหน่อย

OverclockZone Member janus's Avatar
    ,, Somewhere in Thailand ,,

,, ลอกออกไปติดใต้เครื่องตั้งแต่วันแรกที่ซื้อเลยครับ ,,

OverclockZone Member Violent's Avatar

ผมไม่คิดแกะอะ ง่ายๆ ขี้เกียจ - -'

เครื่องเจ๋งก่อน ติกเกอรื ลอกละมั้ง

OverclockZone Member jay-aha's Avatar
    บรมราชชนนนี 65 ตลิ่งชัน กทม

ของผม sticker wins xp ลอกไป

เหลือแต่สีเงินๆเหมือนกระจกเงาเรย

OverclockZone Member heatie's Avatar

ไอ้แผ่นใหญ่ ๆ ที่บอกสเปคเครื่องน่ะ แกะเหอะครับ เขาทำมาให้แกะ
    ไม่แกะ สักพัก มือจะถูจนหมึกลอก เหลือแต่ขาว ๆ แล้วผิวเครื่องตรงนั้นก็จะไม่เหมือนตรงอื่น ไปกันใหญ่นะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ยังอยู่ทั้ง 2 ข้าง เลย ^^

OverclockZone Member OsSn's Avatar

เอาออกหมดเกลี้ยง!!!

OverclockZone Member mollis's Avatar

ผมเอาออกทุกตัวตั้งแต่ซื้อวันแรกครับ
    เอาลมร้อนเป่าแล้วลอกออกเก็บไว้แปะตอนขาย
    กิ๊บซะ

OverclockZone Member Chow-doii's Avatar

ไม่เอาออก
    มีแต่จะทำมาติดเพิ่มครับ^^

แต่ผมตัดFlimมาติดก่อนติดสติกเกอร์เพิ่มครับ Flimก้ใช้Flimติดจอเนี่ยแหละครับ
    ตัดเอาครับ กันรอยไปในตัว

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

เอาออกหมดครับ เพราะมันบังลายสุดจ๊าบของผม พอเอาออกแล้วก็ตัดซิลิโคนมาแปะอีกทีเพื่อกันรอย แค่นี้ก็ใหม่กริ๊บตลอด
    Last edited by ok.chok; 20 May 2010 at 13:08:01.

OverclockZone Member artbum's Avatar

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    เอาออกหมดครับ เพราะมันบังลายสุดจ๊าบของผม พอเอาออกแล้วก็ตัดซิลิโคนมาแปะอีกทีเพื่อกันรอย แค่นี้ก็ใหม่กริ๊บตลอด

รุ่นนี้ผมชอบมากเลย artist edition ใช่ปะครับ ชอบๆๆๆ แล้วของคุณการ์ดจอรุ่นไรครับใช่รุ่นมะเร็งป่าวคับ

OverclockZone Member Chow-doii's Avatar

^
    ^
    ลองใช้Flimสำหรับจอ15"มาติดจิครับพี่
    ใสปิ๊งและเนียนสุดๆไปเลย
    แต่ตอนทาบ+ตัดนี่จิ ยากนิดนิง

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by artbum View Post
    รุ่นนี้ผมชอบมากเลย artist edition ใช่ปะครับ ชอบๆๆๆ แล้วของคุณการ์ดจอรุ่นไรครับใช่รุ่นมะเร็งป่าวคับ
    DV2808TX artist edition ครับ 8400m-gs มะเร็งเหมือนกัน^ ^
    Quote Originally Posted by Chow-doii View Post
    ^
    ^
    ลองใช้Flimสำหรับจอ15"มาติดจิครับพี่
    ใสปิ๊งและเนียนสุดๆไปเลย
    แต่ตอนทาบ+ตัดนี่จิ ยากนิดนิง
    ฟิล์มที่ร้านก็มีครับของโทรศัพท์กับกล้องมีทุกแบบทุกขนาด ผิวมัน ผิวเรียบ ผิวไม่เรียบ เคยติดแล้ว แต่ผมชอบซิลิโคนมากกว่า มันหนึบๆนุ่มๆดี

คุณ ok.chok แสดงว่าที่ร้านขายโทรศัพท์แน่เลย อยู่ทีไหนคับจะได้ไปอุดหนุนครับ กะลังจะเปลี่ยนหน้ากาก n70 อยู่

Quote Originally Posted by artbum View Post
    คุณ ok.chok แสดงว่าที่ร้านขายโทรศัพท์แน่เลย อยู่ทีไหนคับจะได้ไปอุดหนุนครับ กะลังจะเปลี่ยนหน้ากาก n70 อยู่
    อยู่ภูเก็ตครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

แกะให้ว่องเลยครับ ทิ้งไว้นานๆเดี๋ยวสีจุดอื่นซีด พอสติ๊กเกอร์ตรงนั้นหลุดลอกออกไปแล้ว มันจะเป็นด่างๆสีเข้มๆนะครับ

OverclockZone Member

แกะหมดครับ ติดไว้ไม่สวย

OverclockZone Member noobz's Avatar

แกะให้หมด เหลือแต่ โชว์การ์ดจอ

55+

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks