Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME

เพื่อนผมมันซื้อมาใส่กับ775 ไขน็อตแน่นแล้ว แต่เอามือขยับซิ้งซิ้งเคลื่อนนิดหน่อยครับ
    ทั้งๆที่น็อตมันไขแน่นแล้วนะครับ เป็นแบบนี้ทุกตัวเลยเปล่าครับ

เป็นครับ มันแค่ยึดให้แนบกับ cpu ไม่ได้ล็อค เพราะเป็นน็อตสปริง

Comment

เอ่อ....หมุนมากๆหน้าสัมผัส cpu เป็นรอยได้นะครับ

Comment

อยากแน่นมากใช่ไหม อุๆ ล่อwasher modเลยครับ รับรอง แน๊นนนน แ่น่น (แต่ผมว่าหากไม่lappedนี่ผมว่าโค ตะ ระ แน่นแล้วนะ ผมlappedแล้วมันเลยขันน๊อตง่ายๆไปหน่อย)

Comment

พี่ถามอีกที ไอแผ่นพลาสติกใสที่ติดกับแผ่นที่ติดตัวยึดน็อตที่ติดตรงหลังเมนบอดของ775
          มันต้องเอาออกเปล่าครับ

Comment

อย่าเอาออกเชียว มันมีไว้กันช๊อตกับบอร์ดครับ

Comment

หมุนจนแน่น ขยับไม่ได้เลย ไม่งั้นเวลาตั้งเคส ซิ้งมันจะเป็นอย่างไร คิดดู คริๆ

Comment

Originally posted by bird0852 View Post
                เพื่อนผมมันซื้อมาใส่กับ775 ไขน็อตแน่นแล้ว แต่เอามือขยับซิ้งซิ้งเคลื่อนนิดหน่อยครับ
                ทั้งๆที่น็อตมันไขแน่นแล้วนะครับ เป็นแบบนี้ทุกตัวเลยเปล่าครับ
                ปกติครับ

Comment

ปกติ อิอิ

Comment

อย่าลองไปขยับครับ
                    ถ้าเผลอไปขยับ หน้าซีพียูจะเป็นรอย <-- อันนี้ก็เรื่องปกติ

Comment

Working...
                    X