Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับผู้เชี่ยวชาญ photoshop หรือโปรแกรมแต่งภาพอื่นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับผู้เชี่ยวชาญ photoshop หรือโปรแกรมแต่งภาพอื่นๆ

คือผมอยากจะทราบว่า ถ้าเราจะย่อภาพให้ขนาดเล็กลงทีเดียว โดยไม่ต้องไปย่อเองทีละ frame

ทำได้โดยใช้โปรแกรมอะไรได้บ้างครับ ทำยังไง

อย่างเช่น

ผมมีภาพ frame ที่ 1-10 ขนาด 1000x500

แต่อยากลดลงให้ทุกภาพเหลือขนาด 200x100 อะไรประมานเนี้ย ทั้ง 10 ภาพเลย

ผมอยากทราบว่าทำยังไงหรอครับ

http://photo.lannaphotoclub.com/index.php?topic=3929.0

กระทู้ผมเอง
    Last edited by Feriuz; 28 Feb 2009, 18:20:56.

Comment

ขอบคุณนะ

แต่ใช่ได้เฉพาะ CS3 หรอ

Comment

มีอีกโปรแกรม photoscape
        ps เวอร์ชั่นอื่นๆ ก็ใช้ Bacth เอาก็ได้ครับ

Comment

ความรู้ใหม่มีประโยชณ์จริงๆขอบคุณทั้งผู้ตั้งและตอบกระทู้มากเลยครับ
          ผมต้องนั่งย่อทีละรูปมาตั้งนานหายโง่เลยงานนี้ เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Working...
          X