Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับซื้อการ์ดจอมาบูทไม่เข้า window

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับซื้อการ์ดจอมาบูทไม่เข้า window

คือผมซื้อมือสองมานะครับ 6600TD

ผมได้ให้พี่ที่ร้านในพันทิบลองให้เรียบร้อยใช้ได้ นั่งเล่น need for speed สบายใจ

แต่พอกลับมาบ้าน ลงไดเวอร์เสร็จมันบูทไม่เข้า window อะครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร

พอจะถึงหน้าจอ window จอมันจะมืดไปเลย แล้วไฟจอกระพริบๆ

ผู้รู้ช่วยทีครับเครียด

เข้าเซฟโหมด แล้ว ลบไดร์เวอร์ออก>รีสตาร >ลงไดร์เวอร์ใหม่

Comment

ผมทำ 3 รอบละอะครับ ยังไงก็ไม่หาย

Comment

ไฟไม่พอจ่ายเปล่าครับ psu ของไรครับ กี่ watt

Comment

ดู watt ตรงไหนหรอครับพอดีผมก็ไม่ค่อยจะเป็นเกี่ยวกะคอมเท่าไหร่ รู้แต่ 230V

แล้วตอนนี้สุดเซ็งจากตอนแรกมันยอมให้ลงไดเวอร์ ตอนนี้บางทีลงปุ๊บไปเกือบๆเส็ดมันเดี้ยงไปเลยครับ อาการเดิมจอมืด ไฟตรงปุ่มเปิดจอกระพริบๆ

Comment

หาจออื่น มาเสียบดูครับแล้วปรับHzลง ที่ร้านมีงี้ประจำ..จอรับHzสูงไม่ไหว

Comment

ล่าสุดตอนนี้ลบไดเวอร์ไปก็เข้า window ได้ตามปกติ ไม่รู้จะเอาไงกะมันจริงๆ

ใครเคยเป็นชี้แนะทีนะครับ

VGA inno3d Geforce 6600TD 256MB AGP

Comment

ทราบเหตุละครับ คล้ายๆว่าบอร์ดจะไม่รับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับว่าบอรืดไม่รับครับ แต่ไดรเวอร์ มันไม่ลงรอยกับ windows ต่ะหาก ผมเคยครับ ซื้อwin xp sp2 v4 มา ลงไดรเวอร์ ที่ได้มากับการืดเลย รีสตาร์ทปุ๊บ อาการเดียวกัน จอล่ม ถึงขนาดล้างเครื่องอยุ่2รอบ ยังอาการเดิม จึงเอาแผ่นwindows ไปเปลี่ยน เมคว่าแผ่นมีปัญหา ขอเป้นv5 ได้มา ลงปุ๊บ ใช้ได้เหมือนเดิมเป๊ะๆครับ ลองเปลี่ยนwindows ดู

Comment

ผมก็ งงๆ ครับตอนนี้ งงไปหมด ลองลง win ใหม่ไป ver ละใช้ไม่ได้เหมือนเดิมครับ

นี่กำลังจะลองอีก ver เฮ้อเครียด

แต่ผมเคยบอร์ดไม่รับกะ VGA มันจะไม่เห็นภาพตั้งแต่ต้นอะครับ แต่นี่มันแฮ้งตอนลงไดเวอร์

หรือตอนลงไปแล้วอะครับ

Comment

ผมว่า Driver มีปัญหานะครับผม ถ้า Remove ออก แล้ว บูทเข้า window ได้ อะนะครับ ยังไง ลองหา driver ver ไหม่ลองดู นะครับเผื่อหาย ถ้าไม่หาย อาจเป็นได้หลายอย่าง บอกอาการมา มากกว่านี้ซักกะนิด บางทีนะ ครับ เครื่อง เล่นไปซัก 5 นาที ค้างครับผม ปากฏ ว่า อุณภูมิ การดจอ พุ่งไปแปะ 80 พัดลม เจ้ากำไม่หมุน สายไฟหลวม เหอะๆๆ ทำไปได้เกือบได้ตัวไหม่แล้วมั้ยหละเรา คิคิ

Comment

ลองทั้ง driver จากทาง inno และจาก nvidia เพียวๆแล้วมันก็ไม่ได้อยู่ดี ผมคงซวยนั่นแหละน้างานนี้

Comment

Originally posted by จขกท View Post
                          ลองทั้ง driver จากทาง inno และจาก nvidia เพียวๆแล้วมันก็ไม่ได้อยู่ดี ผมคงซวยนั่นแหละน้างานนี้
                          เอาคอนแทรกคีนเนอร์ชีดที่ slot vga หายแน่นอน
                          คนเคยปวดหัว

Comment

ผมลองลง window ใหม่แล้วนะครับ แต่ลงแบบไม่ได้ format มันจะมี window ให้เลือกอะว่าจะใช้ตัวไหน ซึ่งก็ยังไม่ได้ หรือผมควรลงแบบลบทิ้งใหม่หมดเลยดี ตอนคุณ legenofsud ลงทำไงหว่า

นี่กะว่าเย็นๆจะเอาไปลองเสียบบ้านเพื่อนอีกที เผื่อมันเสียระหว่างทางที่ผมกลับบ้าน (คิดไปได้นะผม)

แล้วอยากถามอีกเรื่องคือ บอร์ดAsus ไม่ถูกกับการ์ด Inno จริงหรือเพราะในเวปพันทิบมีคนมาพูดอะ แต่ก็มีคนไม่เห็นด้วยนะครับ

ปล.ใครเคยเป็นอาการแบบผมช่วยทีเน้อเครียด ผมซื้อมือ 2 มาเทสแล้วด้วยใช้ได้ ซึ่งทำให้มั่นใจว่าไม่ได้โดนหลอก บวกกับโทรไปบอกเขาว่าคืนได้ไหมเค้าก็ให้คืนได้ให้ไปหาที่ทำงานเลย แต่ถ้ามันแก้ได้ผมก็อยากแก้ก่อน เพราะมันไม่เสียก็เกรงใจเค้า เอาไปคืนแบบนี้ฝ่ายขายเค้าเสียเวลา

Comment

ลงวินโดว์ใหม่แล้วใช้ driver ของ inno ชัวร์สุดครับ

Comment

Working...
                              X