Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ DRIVER ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ DRIVER ครับ

ณ ปัจจุบัน Driver VGA ของทั้ง เขียว และ แดง ของสีไหน ลงง่าย ใช้สะดวก ลื่นๆ ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องปรับแต่งรายมากมาย

ผมสนใจอยู่ 2 ตัว คือ HIS HD4850 IceQ4 กะ Winfast PX9800GTX+
    แต่ผม กลัว เรื่อง Driver ที่มันอาจจะยังมีปังหาเวลาใช้งานจริงๆอยู่

ตย. แต่ก่อน เคยได้ยินว่า แดง มีปัญหาเรื่อง DRIVER เลยอยากรู้ว่า ตอนนี้ ปัญหาหมดไปหรือยัง
    กลัวซื้อมาแล้ว DRIVER ไม่ดี ทำให้ใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพของมัน

และความร้อน 2 ตัวนี้ ตัวไหน เย็น กว่ากัน หรือ พอกัน อ่าครับ

ถ้าผิดพลาดยังใง ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยน๊ะครับ
    Last edited by griffons; 28 Feb 2009, 23:44:02.

สมบูรณ์หรือยังครับ
    ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์ทุกอย่างหรอกครับ มีปัญหาก็แก้ไขกันไป

เรื่องความร้อน ต้องดูเป็นรุ่นๆไแครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์ทุกอย่างหรอกครับ มีปัญหาก็แก้ไขกันไป

เรื่องความร้อน ต้องดูเป็นรุ่นๆไแครับ
      เจาะจงให้มากกว่าเดิมเลยน๊ะครับ
      HIS HD4850 IceQ4
      กะ
      WINFAST 9800GTX+ ครับ

ส่วน DRIVER ขอเปลี่ยนไปใช้คำว่า ลงง่าย ใช้สะดวก ลื่นๆ ไม่ต้องปรับแต่งไรมาก

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by griffons View Post
        เจาะจงให้มากกว่าเดิมเลยน๊ะครับ
        HIS HD4850 IceQ4
        กะ
        WINFAST 9800GTX+ ครับ

ส่วน DRIVER ขอเปลี่ยนไปใช้คำว่า ลงง่าย ใช้สะดวก ลื่นๆ ไม่ต้องปรับแต่งไรมาก

ขอบคุณครับ
        ถ้าถามผม ผมก็บอกไม่ได้ว่า 4850 ลงยากมั้ย เพราะผมก็ไม่เคยใช้ ต้องรอคนที่ใช้อยู่มาตอบอีกที

แต่ถ้าพูดถึง 9800gtx+ ที่ผมใช้อยู่ ก็ติดตั้งไดรเวอร์ไม่ยุ่งยากอะไรครับ เล่นเกมส์ก็ปรกติดี

Comment

ลงง่าย ใช้สะดวก ไม่ต้องปรับแต่ง ผมว่ามันก้ทั้ง 2 ค่ายแหละคับ ไม่เห็นจะต้องไปปรับแต่งอาไรตรงไหนเลย ส่วนเรื่องปัญหา มีอยู่ตลอดทั้ง 2 ค่ายคับ แต่ท่านจะเจอกับตัวหรือป่าวแค่นั้นเองคับ เพราะบางปัญหาเป็นปัญหาที่เจาะจง ต่อโปรแกรม นั้นๆ เค้าเลยต้องออก driver มาอยู่บ่อยๆไงคับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
            ลงง่าย ใช้สะดวก ไม่ต้องปรับแต่ง ผมว่ามันก้ทั้ง 2 ค่ายแหละคับ ไม่เห็นจะต้องไปปรับแต่งอาไรตรงไหนเลย ส่วนเรื่องปัญหา มีอยู่ตลอดทั้ง 2 ค่ายคับ แต่ท่านจะเจอกับตัวหรือป่าวแค่นั้นเองคับ เพราะบางปัญหาเป็นปัญหาที่เจาะจง ต่อโปรแกรม นั้นๆ เค้าเลยต้องออก driver มาอยู่บ่อยๆไงคับ
            +1 ใช้แล้วทั้ง 2 ค่าย ปัญหาเยอะพอๆกัน ถ้าไม่มีปัญหาเขาคงไม่ออก driver บ่อยๆหรอก สู้ ออกทีเดียวตอนสินค้าใหม่ออกดีกว่าไหม

เพราะฉะนั้น ถูกใจตัวไหนก็คว้าเลยครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
              X