Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานท่านผู้รู้P5KPL-1600มีปัญหา มั้ยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานท่านผู้รู้P5KPL-1600มีปัญหา มั้ยอะครับ

ผม จะซื้อ คอม ใหม่ อะครับ

กะใช้บอร์ด P5KPL-1600 อะครับ

ไม่รู้ ว่า ดี มั้ย อะครับ

ดีครับจะมีปัญหาเรื่อง Express Gate ต้องเข้าไปปิดใน Bios ทุกตัวที่มี Express Gate ใช้มะได้เลยแล้วมะรู้ด้วยว่ามีไว้เพื่ออะไร ผมประกอบให้เพื่อนพร้อมกับ Flash Bios CPU-Z มองเห็นเป็น ChipSet P35 เฉยเลย
    ส่วนตัวแล้วคิดว่าดีมากตัวนี้ราคาถูกใส่การ์ดจอได้ 2 ตัว Crossfire ครับ

ปล.ใครเคยใช้ Express Gate ช่วยบอกทีครับมันมีไว้เพื่ออะไร

Comment

ดันดัน

มีปัญหา อาราย อีก ป่ะ ครับ

แล้ว มันปิด Express Gate ยังไง อะครับ

Comment

ถ้าจะ oc ข้ามเลยครับ ไม่ work

Comment

ได้ยิน ในเว็ปไหนนี้หล่ะครับว่า

ทำให้เปิดเครื่องเร็วขึ้น (ไม่แน่ใจนะครับ)

Comment

ผมว่า มันก็ดีน่ะ E7300 @ 3.5

ปกติดีทุกอย่าง

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็น ทุกคำตอบ ครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ
                กะถอย E7400 ครับ เก็บตังค์อยู่...อิอิ

Comment

Originally posted by scops View Post
                  ดีครับจะมีปัญหาเรื่อง Express Gate ต้องเข้าไปปิดใน Bios ทุกตัวที่มี Express Gate ใช้มะได้เลยแล้วมะรู้ด้วยว่ามีไว้เพื่ออะไร ผมประกอบให้เพื่อนพร้อมกับ Flash Bios CPU-Z มองเห็นเป็น ChipSet P35 เฉยเลย
                  ส่วนตัวแล้วคิดว่าดีมากตัวนี้ราคาถูกใส่การ์ดจอได้ 2 ตัว Crossfire ครับ

ปล.ใครเคยใช้ Express Gate ช่วยบอกทีครับมันมีไว้เพื่ออะไร
                  Originally posted by renof View Post
                  ดันดัน

มีปัญหา อาราย อีก ป่ะ ครับ

แล้ว มันปิด Express Gate ยังไง อะครับ
                  ขอผม p5q se express gate

เป็นโปรแกรมโหมดประหยัดไฟครับ
                  ถ้าเรา diable ไว้มันจะขึ้นรหัส error แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ
                  แต่ถ้าเรา enable ไว้ใน bios เวลาเปิดเครื่องขึ้นมาก็จะโชว์โปรแกรม express gate ขึ้นมาก่อนบู๊ทเข้า oc
                  สำหรับบางคนที่จะใช้งานแค่ internet, skype, อะไรอีกจำไม่ได้แหละ ก็ใช้ได้ตรงนี้เลยโดยเครื่องจะไม่บู๊ทเข้า oc ครับ ประหยัดไฟ
                  ไม่มีรูปให้ดู ถ้ามีจะเอามาโพสให้
                  เข้าไปปิดที่ bios ครับ หัวข้อ tool มันจะมีเฉพาะบางบอร์ด
                  Last edited by pause; 6 Mar 2009, 10:27:42.

Comment

อย่างเดี่ยวที่รู้สึกหงุดหงิดคือ มันตั้งแรมมา 1T ปรับไม่ด้ ที่เหลือ ไม่มีอะไรดีทุดอย่าง

Comment

Originally posted by pause View Post
                      ขอผม p5q se express gate

เป็นโปรแกรมโหมดประหยัดไฟครับ
                      ถ้าเรา diable ไว้มันจะขึ้นรหัส error แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ
                      แต่ถ้าเรา enable ไว้ใน bios เวลาเปิดเครื่องขึ้นมาก็จะโชว์โปรแกรม express gate ขึ้นมาก่อนบู๊ทเข้า oc
                      สำหรับบางคนที่จะใช้งานแค่ internet, skype, อะไรอีกจำไม่ได้แหละ ก็ใช้ได้ตรงนี้เลยโดยเครื่องจะไปบู๊ทเข้า oc ครับ ประหยัดไฟ
                      ไม่มีรูปให้ดู ถ้ามีจะเอามาโพสให้
                      เข้าไปปิดที่ bios ครับ หัวข้อ tool มันจะมีเฉพาะบางบอร์ด
                      ก็ว่าอยุ่เวลาเปิดคอมมันแจ้ง error Express Gate ทุกครั้ง ก็สงสัยอยู่ แต่มันก้เข้าได้ปกติไม่ได้มีอะไรผิดเพี้ยน ที่แท้มันคือโปรแกรมโหมดประหยัดไฟนี่เอง
                      ฟามรู้อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        อย่างเดี่ยวที่รู้สึกหงุดหงิดคือ มันตั้งแรมมา 1T ปรับไม่ด้ ที่เหลือ ไม่มีอะไรดีทุดอย่าง
                        อะไรคือ 1T ครับ งง. ใช้บอร์ดนี้อยู่ครับ

Comment

Working...
                        X