Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอร้อนนี้เคลมได้เปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอร้อนนี้เคลมได้เปล่าคับ

ดูรูปเลยคับ ร้อนถึง 80 องศา ร้อนอย่างแรง เคลมได้ไหมแบบนี้อ่ะคับ

แล้วปัญหามันน่าจะเกิดจากอะไรหรอคับ การ์ดจอร้อนแบบนี้เล่นเกมไม่ค่อยได้เลย

Last edited by NerubiaN; 1 Mar 2009, 01:00:02.

80c ไม่เท่าไหร่เลยครับ
    รอมันเสียค่อยเคลมครับ เพราะว่าเค้าจะเทสก่อนเปลี่ยนของใหม่ให้อยู่แล้ว ถ้ามันไม่เสียก็ไม่สามารถเปลี่ยนได้หรอกครับ

Comment

ถ้าไม่เกิดปัญหา ไดๆ คงเคลมยากคับ แล้วแต่ดวงด้วยคับ

Comment

มันร้อนเพราะ 3 คนนั่นรึเปล่า

8600GT ไม่น่าจะร้อนขนาดนั้น มีไรไปขวางทางลม หรือร้านแอบคล๊อกมาให้ ?

Comment

8600gt ร้อนขนาดนี้เกินไปครับผมก้เคยใช้ครับตัวนี้แต่ของกิิ็กกาไบท์ ซิ้งzalman ร้อนสุดfull load ไม่เกิน70ครับห้องไม่ได้ติดแอร์ด้วย ลองเอาไปเครมครับบอกร้านเขาว่ามันร้อนเล่นเกมแล้ววูปครับ ลองดูครับเพื่อได้
          ปล.ความร้อนขึ้นอยู่กับอุณภูมิรอบๆตัวเราด้วยนะครับ

Comment

ร้อนแบบนี้พอเล่นเกมหนักๆๆ มันจะรีเองเลยนะคับ

ทำให้เล่นเกมหนักๆๆไม่ค่อยได้เลยอ่ะ

Comment

ปรับรอบพัดลม VGA ขึ้น 80-100 % เปิดฝาเคสเล่นเลย
              พัดลม ฮาตาริ เป่าจ่อ
              ถอดซิงค์ออกมาทาซิลิโคลน ทำความละอาดใหม่

Comment

ผมไม่ได้ใช่ผาเคสอยู่อ่ะคับ อยู่ดีดีมันก้อเพิ่งมาร้อนมากๆๆอ่ะคับ

Comment

ทาซิลิโคนใหม่ หรือหาซิ้งเปลี่ยน

Comment

ลองทาเพิ่มแล้วก้อ ไม่หายนะคับ

Comment

ต้องหาวิธีอื่นหละครับ มันยังไม่พังก็เคลมไม่ได้

Comment

-.- พอเล่นเกมเเดียวมันร้อนจัดก้อ รี หรือค้าง เท่ากับใช้ไรไม่ได้เลย

Comment

ใช้การ์ดรุ่นไหนอยู่ครับ ในลายเซ็นมองมะค่อยเห็น

Comment

เรื่องปกติครับ ไม่น่าจะเคลมได้ แต่ถ้า idle ที่ 80 ล่ะก็ น่าจะเคลมได้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              มันร้อนเพราะ 3 คนนั่นรึเปล่า

8600GT ไม่น่าจะร้อนขนาดนั้น มีไรไปขวางทางลม หรือร้านแอบคล๊อกมาให้ ?

ลองปรับรอบพัดลมหรือยังคับ

อื่มถ้ามันไม่พังก็เคลมไม่ได้จิงๆง่ะนะ ผมเคยทำงานกับร้านพวกนี้อยู่

เอาเป็นว่าถ้าปรับพัดลมแล้ว ทาซิลิโคนใหม่แล้วไม่ดีขึ้น

คงต้องเปลี่ยนรูป Desktop ใหม่เฮ้ย ฮิตซิ้งใหม่ล่ะคับ

Comment

Working...
                              X