Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ และ AX78 ครับพี่น้อง ดูให้หน่อยครับว่ามันเป็นอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครับท่าน รอผมเปลี่ยนชิ้งชีพียูก่อนนะครับ จะทำตามลายเช็นท่านเลย

แต่ตอนนี้เอา 3.0 ไปเล่นชิวๆ ก่อนครับ อิอิ

Comment

-*- ของผมเป็น G1 ลากขึ้น 2.9 ยังไม่ได้เลย แงๆๆๆ 2.8 ยังไม่เสถียรเลย

Comment

Originally posted by HeavenSaber View Post
        -*- ของผมเป็น G1 ลากขึ้น 2.9 ยังไม่ได้เลย แงๆๆๆ 2.8 ยังไม่เสถียรเลย
        4800+ ต่อให้ขี้เหล่ไงก็น่าได้ 3 GHz สบายๆครับ เว้นแต่บอร์ดจ่ายไฟได้สุดที่ 1.35 ถ้าบอร์ดจ่ายไฟได้ 1.55 ขึ้นสุดๆน่าจะได้แถว 3.2 แต่ต้องไม่ซิ้งค์เดิมนะ ไม่งั้นอุณหภูมิฟลูโหลดมีใจเต้นระทึก.

Comment

Originally posted by OWNER View Post
          4800+ ต่อให้ขี้เหล่ไงก็น่าได้ 3 GHz สบายๆครับ เว้นแต่บอร์ดจ่ายไฟได้สุดที่ 1.35 ถ้าบอร์ดจ่ายไฟได้ 1.55 ขึ้นสุดๆน่าจะได้แถว 3.2 แต่ต้องไม่ซิ้งค์เดิมนะ ไม่งั้นอุณหภูมิฟลูโหลดมีใจเต้นระทึก.
          บอดจ่ายไฟได้ไกลครับ เท่าที่จำได้
          M2N32-SLI Delux อ่าครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...78#post6481578

คือผม งงตรง ถ้าบอดผมปรับไฟ ที่บอด 1.3250 แต่ดู ในCPU-Z มัน 1.36 อะครับ ผม งง
          ถ้าผมปรับไฟ แรงๆๆ แล้วเอา พัด ลม บ้านเปา มานก่อนแล้วลอง บูตเข้า windows มันจะเป็นไรปะครับ
          Last edited by HeavenSaber; 3 Mar 2009, 20:21:29.

Comment

บอร์ดเทพ แรมดังในสมัยนั้น ปรับดีๆครับได้ชัวร์.

Comment

ทำไมผม 3.0 ปรับไม่ถึงนาทีก็ได้แระครับ

เล่นเกมหนักๆ ไม่ดับ ไม่รี ด้วยอ่ะครับ ฮ่าๆๆ

ส่วนพี่ 2.8 ก็สู้ๆ นะครับ

เดี่ยวผมเก็บตังสักหน่อยจะเปลี่ยนชิ้งชีพียูใหม่ แล้วมาดู 3.2 กันครับ อิอิ

Comment

Working...
              X