คือเครื่องผมมันมีอาการชอบอืดๆน่ะครับ เวลาเล่นเกมไปนานๆมันจะมีอยู่ช่วงนึงคอมจะกระตุกมากๆ ประมาณ 1นาทีกว่าๆแล้วก็จะกลับมาเป็นปกติน่ะครับ เป็นที่ HDD ป่าวไม่รู้มันจะร้องตอนเป็นพอดี แล้วรอบนี้ เล่นเกมจบมันค้าง ก็ต้องรีเครื่อง ตอนแรกก็บูทไม่ติดก็เลย ถอดปลั๊กไปออกหมดก่อนแล้วค่อยเสียบเข้าไปบูทใหม่ คราวนี้บู?ติดแต่หน้าจอแรกปกติมันจะขึ้น โชว์อุปกรณ์ พวกความเร็ว cpu กะ แรม หน้าจอมันจะเป็นภาษามั่วๆหมดเลยน่ะครับ แต่ก็จะเรียงตัวเหมือนปกติ แล้วก็บูทเข้าวินโดวไม่ได้ ผมก็เลยปิดไปบูทใหม่ รอบนี้เข้าได้แ้ล้ว แต่ผมอยากรู้สาเหตุมันน่ะครับ จะได้เตรียมรับมือกะมันอีกน่ะครับ