Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องล๊อก Password ไม่ให้เข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องล๊อก Password ไม่ให้เข้าวินโดว์

คือว่า
    ทำๆงานมันบอกให้รีสต้าร์ พอรีเสร็จมันให้ใส่ password คลิก ok ก็ไม่ได้ ซวยละคราวนี้
    งานเต็มเลย...

ลองเข้า safe mode แล้วไปแก้ใน control panel ดูครับ

Comment

ลงวินโด้ใหม่ อุอุ

Comment

ลองเข้าแล้วคับ แต่มันก็ให้ใส่ password เหมือนกัน
        คือถ้าไม่ได้จิงๆผมก็ต้องลงวินโดว์ใหม่

Comment

logon เข้า user administrator แล้วไปแก้ password ใหม่ครับ

Comment

คือให้ผมตั้ง logon เข้าไปแล้วก็ตั้ง
            user เป็น Administrator แล้ว password คือเราตั้งขึ้นมาเองหรอคับ
            ..ผมทำแล้วมันไม่ได้.....

Comment

ใช้ เเผ่น window pe บูทเข้าครับ

Comment

ถ้า user ที่โดน password ไม่ใช้ admin นะครับ
                1.ที่หน้าจอ logon กด Ctrl + Alt +Delete
                2.มันจะขึ้นกรอบให้พิมพ์ ก็พิมพ์ username เป็น Administrator และ password ปล่อยว่าง หรือถ้าตั้งก็ใส่นะครับ
                3.มันเข้าได้ ก็ไปลบสร้าง user ใหม่ หรือถ้าไม่อยากลบก็ทำวิธีนี้ครับ
                เข้า cmd พิมพ์ "net user [ชื่อuser] *" ไม่ต้องมี " นะครับ แล้วก็ตั้ง password ใหม่เลยครับ

Comment

Ctrl + Alt +Delete ไม่มีให้กด มันขั้นมาให้ใส่ user,password อย่างเดียวคับ
                  ตอนนี้ก็นั่งทำอยู่แล้วก็กำลังจะลงวินโดว์ใหม่เพราะว่าหมดหนทาง

Comment

ขอรูปตอนที่ขึ้นถาม password หน่อยครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                      ใช้ เเผ่น window pe บูทเข้าครับ
                      ผมก็ลองบูสแล้วแต่ไม่รู้จะเลือกให้บูสตัวใหน เพราะมันมีให้เราบูสหลายตัว
                      แล้วถ้าบูสได้แล้ว แล้วเราจะไปเซ็ต user,password อย่างไรคับ

Comment

Originally posted by Darth Developer View Post
                        ขอรูปตอนที่ขึ้นถาม password หน่อยครับ
                        แปบหนึ่งนะคับ

Comment

พิมพ์คำว่า hacked

Comment

Originally posted by saag View Post
                            พิมพ์คำว่า hacked
                            ตรง user หรือ password คับ

Comment

Originally posted by Darth Developer View Post
                              คือ พอดีเครื่องที่โดนล๊อกมันเข้าวินโดว์ไม่ได้ ผมจะเอารูปให้ดูแต่ก็ไม่รู้เอาให้ดูได้อย่างไรคับ
                              เอาเป็นว่าผมพิมพ์ให้ดูเคร่าๆละกันนะคับ
                              มันขั้นบ๊อกแบบนี้คับ

log on to windows
                              user........................
                              password..................

ok cancel shutdown option
                              Last edited by nui79; 1 Mar 2009, 12:24:08.

Comment

Working...
                              X