overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ขอความช่วยเหลือ รับบริจาค SS เกมส์

OverclockZone Member

Default ขอความช่วยเหลือ รับบริจาค SS เกมส์

1 ช่วยระบุ SPEC VGA
    2 ระบุขนาดภาพ กับ fps

ผมทำงานวิจัย เ กี่ยวกับเรื่อง VGA ขอขอบคุณพี่น้อง ทุกท่านครับ
    ใครคิดว่า้กมส์ ไหนทำภาพออกมาดี ขอ บริจาดเลยครับ
    ที่ผมนึกได้ก็ Crysis ,farcry ,FF XIII( อีนนี้จัด Cell 9 core ),FIFA09, Grid , etc
    ใครว่าเกมอะไร ภาพสวย เหมือนจริง แนะนำ ด้วยครับ ช่วยด้วยนะครับ
    เกมที่กล่าวมาข้างต้นยังไม่มีสักเกม
    Last edited by hime; 1 Mar 2009 at 23:24:36.

OverclockZone Member Hangger's Avatar

Fear ภาค2 เพื่งลองเล่นสนุกดี ใช่9800GT ขนาด 1024x786

COD4 ภาพสวยไม่กินสเป็กเืนื้อเรื่องกระชับดี สเป็ก และขนาดตามข้างบน

ส่วนเกมส์อื่นๆก็เล่นแต่ไม่มีภาพ ส่วนที่ยกตัวอย่างมาก็ดีแต่ลบออกจากเครื่องแล้ว

ถ้าอยากได้รูปคงต้องไปค้นกระทู้เก่าๆดู -..-

OverclockZone Member estrellas's Avatar

มีเกม Crysis อยู่หน่อยนึง ดูในกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=6403936

เกมอื่นๆอะไรก็ได้ครับ ที่ ท่านผู้คิดว่า ภาพสวยเหมือนจริง
    ขอบคุณทุกท่านครับ อันไหนภาพสวย texture งามผม
    ก็ จะไปให้ งานวิจัย พี่อีกคน

OverclockZone Member Violent's Avatar

มันยาก นะคำถามนี้

เกมสวย หรือ เครื่องแรง กันแน่ล่ะ?

หมายถึง เปิด Hi-end แล้วเกมไหน ภาพออกมาดู มีความคมชัดกว่ากัน มันแบ่งๆกันอยุ๋นะ เกมสวยๆ ไม่ต้องกินมาก กับเกมสวยแต่กินเว่อ

จะมีเกมไหนสุ้ crysis ได้ล่ะ ถ้าเรื่องความละเอียด สีแสง

งั้นเกมแบบ Prince of persia 2008 นั้น ภาพคนละแนวเลย แล้วจะเรียก taxture งามได้ปะ
    Mirror Edge นี้ มันแนว Art สวยแบบมีค่า สำหรับบางคน แต่มันก็ไมไ่ด้ สวยรายละเอียดอลังการ อะไร

ถ้าอยากลอง ว่า เกมไหนภาพสวย มันต้องลองกัย เครื่องเดียวกันซิ มันถึงน่าจะถูก

หรือ จะหาข้อมูล ความสำคัญ ของ VGA card ส่งผลขนาดไหน กับการเล่นเกม?
    งั้นเกม RPG ก็ นอกประเด็นเลยซิ?

ขอรายละเอียดเพิ่มนิดนึงนา

แต่ถ้า แค่ว่า อยากเห็น SS จาก Gameplay หลายๆเกม เอามาดู เฉยๆ สนใจ พวก engine อะไรเงี้ย กะเดียวจะจัดให้ (เท่าที่ ยังมีอยุ่ในเครื่องอะนะ)
    Last edited by Violent; 1 Mar 2009 at 14:31:10.

OverclockZone Member Violent's Avatar

คุยในนี้กะไ้ด้นา

จริงๆ พึ่งเคลีย HDD ลบไปเยอะเลย - -'

นี้กะเกมเท่าที่ยังเหลือได้ SS เกมไหนกะบอกละกัน เดียวจะถ่ายมาให้ (ก่อนจะลบอีก)

(ไม่นับ H - hame หึหึ)
    รูป รูป

madden ใช้ engine เดี่ยวกับ เกมของค่ายเขาใช้ไหมครับ พวก บาสอะไรแบบนี้ ใช่ไหมครับ
    ขอสาวหมวย ด้วยครับ mirror อายครับ ถ้าพิมพ์แบบที่ส่งไปนี้ เหมือนผมมาจากหลังเขาเลย 555
    pop ที่ผมบอก มันเป็นแนวทางวิจัยอีก 1 แขนงเลยครับ ญี่ปุ่น เก่งมาก เก่งจนนึกว่ามาจากต่างดาวเลย

Madden POP Mirroredge ครับ เพราะที่ รู้จักตอนนี้ แค่นี้ครับ บางเกมก็ไม่รู็จัก บางเกมก็ มีคนให้มาบ้างแล้ว

Madden ถ่ายไม่ได้แฮะทำไมหว่า - -'

จัดไป Mirror's Edge ถ้า HDD ม่เต็มจริงๆไม่น่าจะลบนะเกมนี้ ถูกใจมากมาย

แต่ภาพมันจัดว่า สวยไมได่้หรอกนะ แถมจะถ่ายตอนสุ้ ยากเกิน ถ่ายไม่ทัน กะเอาภาพรวมๆไปละกัน
    รูป รูป

OverclockZone Member sasmansh's Avatar

ใช้ Asus EN8500GT ขนาด 1024x786
    Crysis+mod

ำไมบางเกม กดถ่าย SS ไม่ได้หว่า หรือต้องเปลี่ยนโปรแกรมอีกล่ะ - -'

Brothers in Arms : Hell's Highway

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by sasmansh View Post
    ใช้ Asus EN8500GT ขนาด 1024x786
    Crysis+mod

พี่ครับ เฟรมเรต 10กว่าเล่นสนุกแค่ไหนครับ แต่ทำไม 8500GT เทพนิดๆจังเลย

OverclockZone Member sasmansh's Avatar

เฟรมเรต 10 พอไปได้เเต่ต่ำกว่านี้กระตุก

Last edited by sasmansh; 3 Mar 2009 at 11:06:58.

เกมที่ ถ่าย SS กับโปแกรม จับภาพ ไมไ่ด้ นี้ต้องทำไงอะ ใครรู้มั้ง - -'

ใช้ ทั้ง snagit ทั้ง super SC ก็ถ่ายไมได่้ เยอะเลย ทำไงถึงจะถ่ายมาได้หว่า

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by Violent View Post
    เกมที่ ถ่าย SS กับโปแกรม จับภาพ ไมไ่ด้ นี้ต้องทำไงอะ ใครรู้มั้ง - -'

ใช้ ทั้ง snagit ทั้ง super SC ก็ถ่ายไมได่้ เยอะเลย ทำไงถึงจะถ่ายมาได้หว่า
    ใช้ Alt+Print Screen แล้วมา paste ใน paint เอามั้งครับ...

จขกท ยังเอาไหมหว่า (หรือหายไปล่ะ) - -'

เอาเกมแนวอื่นมั้งละกัน พึ่งลอง โปรแกรมจับ ss ใหม่

drakensang - the dark eye

แต่ FPS มันรงเปล่านิ ปกติ 15-20 จะรุ้สึกกระตุกนะ แต่เล่นกะเดินลื่นดี ไม่มีประตุก หรือเพราะมันเป้น เกม RPG มองไกลๆ เลยไม่รุ็สึก

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=423853

ในกระทู้นี้ มีรูปเกม Crysis ฉากคลื่นนํ้าทะเล สวย สมจริงมาก ปรับ FX สูงสุดด้วยมั้ง ไปขอยืมเค้าเลยครับ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ผิดละ ภาพที่ให้มันตัดต่อ 555555+

Bookmarks

Bookmarks