Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ อัพ Driver ATI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ อัพ Driver ATI ครับ

อยากถามว่า เดี๋ยวนี้ มันมีหัวข้ออะไรเพิ่มขึ้น ในการโหลด driverของ ati ครับ ควรเลือกโหลดอันไหนบ้างครับ มีประโยชน์อะไร ช่วยแนะนำหน่อย
    นี่ลิงค์ครับ
    http://support.amd.com/us/gpudownloa...4&lang=English

คือจะอัพไดรเวอร์อย่างเดียวครับ แต่ไม่รู้หัวข้อที่มันเพิ่มมาให้โหลด มันมีประโยชน์อะไร เช่น หัวข้อAdditional Downloads มันมีประโยชน์อะไรสมควรโหลดหรือไม่ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
    Last edited by peeman; 1 Mar 2009, 15:48:39.

ลองลงดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ลองลงดู
      - -'' ไม่อยากลองอ่ะท่าน อยากได้ข้อมูล -.-

ใครมีข้อมูลชี้แนะทีคร๊าบบบบ

Comment

เชื่อดิ ต้องลองด้วยเครื่องตัวเอง
        เพราะ System และ อุปกรณ์ ของแต่ละคนไม่เหมือนกันซะทุกอย่าง
        ไม่รู้ว่าอันใหน เสถียรสุด ยากจะหยั่งรู้
        เดือนๆ หนึ่ง ผมลง / ลบ ไดร์เวอร์ Nvidia เกือบๆ 50 ครั้งได้ (ไดร์เวอร์ก็มาให้ลองทุกๆ วันเลย)
        ต้องลองลงดู เทสด้วยเกมส์ และ Benmark ว่า นิ่ง ปัญหาน้อย fps และ คะแนน เยอะ ก็แปลว่า OK

Comment

เชื่ออ่ะเชื่อ แต่สงสัยว่า ไอหัวข้อที่มันเพิ่มขึ้นมาใหม่อ่ะ มานมีประโยชน์อะไร มะช่ายตัว Driver นะ เพราะเดี๋ยวนี้มันเปลี่ยนรูปแบบใหม่ไง เช่นหัวข้อ Individual Downloads กับ Additional Downloads อ่ะ มันมีประโยชน์อะไร
          แล้วก็ ควรโหลดแบบ Full ปล่าว

เนี่ย ลองเข้าไปดูจิ
          http://support.amd.com/us/gpudownloa...4&lang=English

Comment

เข้าใจคนถามละครับ ผมดูก็งง ผมแนะนำให้ท่านไปโหลดจากเวป ยี้ฮ้อของท่านดีที่สุดครับ
            ถึงเป็นซิปตัวเดียวกันแต่ก็ไม่เหมือนกันครับ ถ้าจะ up drive ให้ไปโหลดที่เวปยี้ฮ้อนั้นๆ ครับดีที่สุด

Comment

อ่ะครับ กรรม สรุป ไม่มีใครรู้เลยเหรอว่า หัวข้อที่เพิ่มมาใหม่นี้มีไว้ทำอะไร สมควรโหลดหรือไม่

ปล. ผมมาผิดบอร์ดปล่าวเนี่ย- -

Comment

ตัวfullคืเต็มออบชั่นมีปรับความหยักความละเอียดต่างๆได้
                ตัวล่างให้คนที่ดาวโหลดช้าไม่ต้องโหลดนานแต่มันจะไม่มีตัวปรับต่างๆต้องไปปรับในโปรแกรมเหรอเกมเอาครับ
                เห็นมั้ยว่าเขาแบ่งเป็นตัวไดรเวอร์เพียวกับตัวโปรแกรมไว้ปรับ

ข้อดีของการโหลดตัวเต็มคือ สมมุติว่าเกมบางเกมมันปรับสุดแล้วมันยังไม่สวยเหรอไม่มีโหมดปรับลบรอยหยักเหรอปรับaa ก็สามารถมาปรับจากตัวCatalyst Control Centerได้อีกไงทำให้ภาพจะสวยขึ้นอีกหน่อย
                ประมาณนี้ครับ

Comment

Working...
                X