Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร๊าบ!! ทำขาล็อกซิ้งค์ MB AM2 หักไปข้างอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร๊าบ!! ทำขาล็อกซิ้งค์ MB AM2 หักไปข้างอะ

ขออนุญาติตั้งที่นี่นะครับ
    ขอความช่วยเหลือครับ คือผมพึ่งซื้อของจากในนี้แหละไปเป็นชุด AM2
    ทีนี้ตอนผมเอา CPU ลงบอร์ดเนี่ยครับ ความซวยมาเยือนครับ
    หลังจากบรรจงทาซิลิโคนเอา Cpu ลงแล้วก็เอาฮีทซิ้งค์เดิมๆของมันประกบแล้วก็ติดตั้งปกติครับ ความรู้สึกคือ ทำไมมันแน่นจังวะ (ผมไม่เคยจับ AM2 มาก่อน เคยแค่ Socket A) แต่ด้วยความมั่วผมก็จัดการกับมันได้ตามคู่มือคือหลังจากให้มันลงล็อกทั้ง 2 ฝั่งแล้ว ผมก็บิดขาของมัน
    พอบิดได้ซักพักครับ
    "มีเสียงดังแก๊ก!!! ผมตกใจก็เลยถอดซิ้งค์ออกมาดู ปรกฎว่า เขี้ยวของฐานใส่ซิ้งค์หักไป 1 ข้างครับ -*-"

เลยอยากสอบถามเพื่อนๆดูว่าพอมีวิธีไม๊ครับ หรือร้านที่ขายไอ้ฐานตัวเนี๊ย

ปล.บอร์ดรุ่น ABIT KN9-SLI ครับ

เคยทำหักเหมือนกันแต่เป็น 478อ่ะครับ เคยไปซ่อมร้านที่เซียร์คับ อยู่ชั้นล่าง ครับ ชื่อ computer อะไรซักอย่าง ที่จะรับเปลี่ยนตัวเก็บประจุด้วย

Comment

ร้านขายอะไหล่คอมมือ2ในพันทิปน่าจะมีนะครับ

Comment

เง้อ ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลย อะไรผมจะซวยได้ขนาดนั้น เซงจิตจริงๆ

เอ่อ ถามท่านอื่นที่มี AM2 นะครับ
        ที่มันหักนี่เพราะผมซวยหรือผมใส่ผิดวิธีครับ

Comment

หาได้ที่ TK ครับ 250 บาท

Comment

แฮะๆ นาย ข้างบน อะ ได้ ข่าวว่าทำหักเหมือนกัน นิ

Comment

Working...
            X