Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ประกัน NB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ประกัน NB หน่อยครับ

ผมใช้ acer อยู่ และตอนนี้เครืื่องหมดประกันไปเดือน มกราคม ที่ผ่านมา สอบถามไปยังศูนย์ สามารถซื้อ ประกันเพิ่มได้ ภายใน สิ้นเดือน มีนา นี้เท่านั้นถ้าเกินจะไม่สามารถต่อประกันได้อีก

ซึ่งราคาค่าประกันคือ 2000 บาท / 1 ปี << ครับ ผมเลยคิดหนักว่าจะคุ้มเหรอไม่คุ้มดี

อยากขอความเห็นเพื่อนๆที่ใช้ NB อยู่ครับ ช่วยตัดสินใจหน่อยถ้าเพื่อนๆเป็นผม ตอนนี้

โดยส่วนตัวผมว่า 2000/ ปี แพงมากเลย ตอนนี้เครื่องผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ปกติ ดีทุกอย่าง ขอบคุณครับ

อายุการใช้งาน 1 ปี 1 เดือน ครับผม
    Last edited by kozaz; 1 Mar 2009, 15:39:51.

พูดยากนะ มันเสียแม้แต่อย่างเดียวกะเกิน 2000 แล้วละมั้ง

กะขึ้นอยุ่คิดว่า มันจะเสียรึเปล่า

ถ้าไม่ต่อ กะต้องรับความเสี่ยง ว่า ถ้ามันเสีย อาจต้องเสียมากกว่า 2000

แต่ ถ้าคิดว่าเราใช้ดีไม่เสียหรอก มันก็ไม่ต่อกะได้ ลแ้วอีกอย่าง ให้ร้าน ถ้ามี ที่ไว้ใจ ซ่อมเองได้ อาจดีกว่า เข้าศุนย์

แต่ถ้าคิดถึงเรื่องเงินเป้นหลัก ต่อไว้ดีกว่า ประักัน

Comment

ต่อไว้อ่ะดีแล้วครับ ค่าซ่อมเกิน 2000 ต่อครั้งแน่ๆ ถ้าไม่ใช่ซ่อมปุ่มกดยุบ แนะนำให้ต่อครับเชื่อผมเหอะว่าค่าซ่อมมันโหด อิอิ เพราะผมเองก็เรียกโหด 555+

Comment

ผมว่าไม่แพงนะ อย่างคุณ pomster และคุณ Violent ( เปลี่ยนเป็นไทกะแล้ว! ) ว่า
        ถ้ามันมีปัญหาขึ้นมา ราคาสูงกว่าราคาประกันมากมายเลยครับ
        เช่นถ้าเมนบอร์ดเจ๊ง ก็เื้ท่ากับราคายกเครื่องใหม่เลย
        แต่ถ้าเป็นศูนย์เอเซอร์ ก็คงสามารถเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ได้เลย

ราคาประกันมันประมาณนี้อยู่แล้วล่ะครับ แม้ว่าในอีก 1 ปีหน้า
        เครื่อง NB เราอาจจะไม่ได้เป็นอะไรเลยก็ตาม แต่กันไว้ดีกว่าแก้

Comment

ซื้อเลยครับ

Comment

เลยกำหนดก็ต่อได้ครับ เสียค่าตรวจเช็คอ่ะครับ (เพื่อนผมมันบอกว่า 800 อ่ะค่าตรวจอย่างเดียว)

Comment

Working...
            X