Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด้ยังไง....?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด้ยังไง....?

อยากจะทราบว่าวิธีลงวินโด้แบบ ไม่ให้ข้อมูลหาย(ไม่ฟอร์แมตวินโ้ด้)

แค่อยากจะเปลี่ยน version ของมัน จะต้องลงยังไงครับ ?

เช่นผมใช้ sp3 อยู่จะเปลี่ยนไปเป็น dark light sp3 อย่างงี้ โดนไม่อยากให้ข้อมูลหาย

1.ลงในตอนอยู่วินโด้ ?

2.ลงในหน้าจอสีน้ำเงินๆ ?

ลงได้แต่จะกลายเป็น 2 OS นะครับ
    จะลงที่ไดฟ์ C หรือ ไดฟ์ D ก็ได้ครับ
    ถ้าลงจากตอนที่อยู่ใน windows ก็จะเป็นการลงที่ไดฟ์ D ครับ
    ถ้าลงโดยการบูทจาก CD (จอน้ำเงิน) จะสามารถเลือกไดฟ์ที่จะลงได้ครับ
    ถ้าลงไดฟ์ C ก็ต้องตั้งชื่อโพเดอร์ให้ไม่ซ้ำกับ โพเดอร์เดิมที่อยู่ก่อน
    แต่ถ้าต้องการลงที่ OS เดิมอันนี้คงต้องไปหาโหลดธีมมาใส่แทนแล้วก็
    โหลดโปรแกรมเสริมที่เค้าโมเป็น option มาลงเพิ่มเองน่ะครับ

ปล.ถ้าลง windows เพิ่มไม่ว่าจะลงที่ไดฟ์ไหนก็ตามก็ต้องลง driver แล้วก็ program ใหม่อยู่ดีนะครับ
    แต่ข้อมูลไม่หายครับ

Comment

เข้าไปย้ายข้อมูลในไดฟ์ C มาใว้ที่อื่นก็ได้ครับ ผมก็ฟอแมตเฉพาะไดฟ์ C ลงไหม่เลย จะดีกว่า

Comment

Working...
      X