Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับไฟเลี้ยงแรมไม่พอใช่หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับไฟเลี้ยงแรมไม่พอใช่หรือไม่

ผมใช้E6300 ไปที่3.0Ghz ไฟ 1.385 จาก1.325
    แรม Kingstons FP-Y5 1*4Gb ไปที่ DDR 856 ไฟ2.2
    ใช้กับ DS3 rev3.3 ในbios เตือนขึ้นว่า ไฟเลี้ยงแรมไม่พอ Fail
    -----------------------------------------------------
    มีปัญหาตอนเล่นเกม บางเกมขึ้น application error
    ลองอัดไฟ CPU แรม เพิ่มแล้ว ยังerrorเหมือนเดิม
    run orthos test CPU RAM ไป10วิ ก็เตือนเลย
    แต่พอลดความถี่ ลดเหลือ 2.9Ghz DDR834 ไฟทุกอย่างเท่าเดิม
    ปรากฏว่าไม่เกิดปัญหาใดๆ
    -----------------------------------------------------
    ท่านคิดว่าอาจเป็นเพราะไฟเลี้ยงแรมไม่พอใช่หรือไม่ครับ เพราะใส่ไป4แถว

แม่เจ้า 4 Gb แรงไม่แบ่งใครเรย

Comment

ไม่น่าจะเพราะไฟไม่พอทั้งครับ เพราะใส่แรมเยอะ แล้วลากด้วย มีนเลยเพี้ยนป่าวครับ

Comment

มีส่วนอย่างที่ท่านสงสัย ว่าแต่บางทีแรมอาจร้อนเกินไปก็ได้นะครับ

Comment

ยังไม่ลองใส่แรมเหลือ 2ตัวนะครับ ไม่อยากแกะเคส พอใส่ลำบาก

Comment

คงไม่ใช่แรมร้อน หรอกน่า

จริงๆ อยากให้ ถอด มาลอง เลย ดีกว่านะคับ หรือไม่งั้นก่ใช่ตรงที่ 2.9 นั่นละคับ

ว่าแต่ ทำไม ในลายเซ็น ไป 3.0 g ได้ละคับ

Comment

ตอนแรกอัดไป3.0Ghz ได้เล่นเกมได้ปกติ แต่บางเกมทีี่ใช้แรมมากๆ จะมีปัญหาหลุดบ่อย
              เลยลดเหลือ2.9ครับ เล่นเกม orthos แล้วไม่มีปัญหา

Comment

clock ไม่เสถียร ไง ทำงง

ก็ของมันไปไม่ไหว ใช้แล้ว error

Comment

ไฟไม่พอก็เพิ่มไฟดิคับ

Comment

ไฟไม่พอรึเปล่า แต่ผมว่า 4g น่าอิฉาจิงๆๆ

Comment

อัดไฟแรมไปที่ 2.5แล้วครับ ยังเหมือนเดิม เลยไม่อยากฝืนเครื่อง เหลือ2.9Ghz พอ ผมว่าใส่4Gก็ดีนะครับ ออกเกมชั่วคราวไม่หนืดเลย
                      Last edited by mintjee2; 10 Mar 2007, 16:44:55.

Comment

Working...
                      X