(ถ้าผิดห้องขออภัยด้วยครับหรือช่วยย้ายให้หน่อยครับ) คือใช้โปรแกรม Indesign cs2 ทำหนังสือ ขนาดไฟล์ 30 mb เวลาแก้ไขมันจะชึ้น box error บอกว่าเกิดข้อผิดพลาดบางอย่างพอเราปิด โปรแกรม indesign ก็ปิดตามไปด้วย แก้ไขอะไรไม่ได้เลยครับ ดูตามรูปแล้วจะแก้ไขอย่างไรดีครับ...ช่วยหน่อย งานสำคัญด้วยด้วยซิ

อ๋อเพิ่มเติมผมพยายามแก้ไขแล้วนะครับ ล้างเครื่องลงวินโดว์ไหม่ ลงโปรแกรมไหม่ทุกอย่างก็เป็นเหมือนเดิม อ๋อลืมบอกไฟล์งาน save ไว้ที่ไดร D นะครับ...ก็เป็นเหมือนเดิม แก้ยังไงก็ไม่หาย ทำอย่างไรดีครับ...เจ้านายเร่งด้วยซิ...ครับ

ปล.ใครดูโคดด้านล่างเป็นช่วยบอกหน่อยว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ