Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเคส ใช้ไปสักพักจะร้อน แล้วมีกลิ่นเป็นอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเคส ใช้ไปสักพักจะร้อน แล้วมีกลิ่นเป็นอะไรไหมครับ

ผมพึงซื้อมา 150 บาท

เสียบไฟครั้งแรก

แปปเดียวก็เริ่มร้อนตรงขั้วๆทองแดงอะครับ

แล้วก็มีกลิ่น จะเป็นอะไรไหมครับ

รีบถอดออกเลย

Comment

แบบใหนครับ หัวต่อ โมเล็ก หรือ3พิน น่าจะช๊อตแล้วนะ ถ้าเป็นแบบแท่นรองโน๊ตบุค แบบนั้นใช้ไฟ5Vนะครับ

Comment

แบบ 12 CM ครับ 12 V ครับ

พึงซื้อมาวันนี้เอง ที่พันทิพ

เซงเลยย

Comment

Originally posted by Tangkiiz View Post
          แบบ 12 CM ครับ 12 V ครับ

พึงซื้อมาวันนี้เอง ที่พันทิพ

เซงเลยย
          ถ้าแบบมีไฟ ลองดูว่าไฟติดครบทุกดวงมั๊ย หรือดูด้วยสายตาก่อนว่า มีขั้วไปตรงใหนชนกันบ้าง ว่าแต่พัดลมมันหมุนหรือเปล่าครับ? ค่อยๆใล่ดูครับ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
            แบบใหนครับ หัวต่อ โมเล็ก หรือ3พิน น่าจะช๊อตแล้วนะ ถ้าเป็นแบบแท่นรองโน๊ตบุค แบบนั้นใช้ไฟ5Vนะครับ
            Originally posted by aekshow View Post
            ถ้าแบบมีไฟ ลองดูว่าไฟติดครบทุกดวงมั๊ย หรือดูด้วยสายตาก่อนว่า มีขั้วไปตรงใหนชนกันบ้าง ว่าแต่พัดลมมันหมุนหรือเปล่าครับ? ค่อยๆใล่ดูครับ
            ตาเอกมีสาระกะเขาด้วยแฮะ

Comment

ไฟติดครบครับ

พัดลมก็หมุนปกติครับ

แต่ถ้าใช้สักแปปจะเริ่มร้อนครับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                ตาเอกมีสาระกะเขาด้วยแฮะ
                แซวจริงๆ
                Originally posted by Tangkiiz View Post
                ไฟติดครบครับ

พัดลมก็หมุนปกติครับ

แต่ถ้าใช้สักแปปจะเริ่มร้อนครับ
                ทางที่ดี ถอดมาก่อนดีกว่า เดี๊ยวมันใหม้ขึ้นมาจะยุ่ง ร้อนมากมั๊ยครับ เพิ้งซื้อมาเอาไปเปลี่ยนได้มั๊ยนี้

Comment

อ่าครับ

ผมก็กะจะโทรไปถามเค้าอยู่

ของถูกก็งี้ล่ะ

เซงเลย

กะลังจะโมเคสเสร็จอยู้ละ

Comment

แบบที่สติ๊กเกอร์ติดหลังสีดำป่าวครับ แบบนั้นแป๊บเดียวครับ ไหม้เหม็นหึ่งครับ

Comment

ซื้อ ของ อะไรมาครับ ถ้าซื้อของดีมียี้ห้อไม่หน้าจะเกิดขึ้นได้ แต่ถ้าซื่อ ตัวละ 80 บาท ก็ทำใจเถอะครับถอดออกเอาไปโมเป็นอย่างอื่นแล้วก็ซื้อใหม่

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                        แบบที่สติ๊กเกอร์ติดหลังสีดำป่าวครับ แบบนั้นแป๊บเดียวครับ ไหม้เหม็นหึ่งครับ
                        ถูกครับ

สติ๊กเกอร์สีดำ 555

ทิ้งแม่งเลยย

Comment

ระบบข้างในน่าจะเซ็ตไม่ดี มีขั้วชนกันทำให้ลัดวงจร
                          แต่กระแสไม่แรง12V มันจึงไม่ระเบิด ยังใช้ต่อได้ซักพัก หรือจนกว่าอุปกรณ์จะทนความร้อนไม่ได้

ลองถอดชิ้นส่วนออกมาดูครับ เผื่อจะแก้ไขได้
                          ใหนๆก็จะทิ้งแล้ว ถือว่าซื้อความรู้ไว้ก่อน

Comment

ผมซื้อตัว 60 บาทจากตึกคอมพัทยามายังไม่เห็นเป็นไรเลยครับ

สวยด้วย

อิอิ

Comment

ซื้อตัว 75 บาทมาก็ไม่เป็นไรนิ

Comment

Working...
                              X