Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 แปลงไฟล์วีดีโอ เป็นอย่างไรบ้าบครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 แปลงไฟล์วีดีโอ เป็นอย่างไรบ้าบครับพี่น้อง

E8400 แปลงไฟล์วีดีโอ เป็นอย่างไรบ้างครับพี่น้อง ทำงานด้วยฟังเพลงด้วยเล่นเกมส์ด้วย พอไหวไหมครับเห็น เห็นคนเชียร์แต่ตระกูล Q... คอทูมันมาก่อนไม่ใช่เหรอครับตอน Q...ยังไม่เกิดเห็นเพื่อนเล่น Q6600 เอามาร้องคาราโอเกะอย่างเดียว อยากถามสาวกคอทูดูโอ ถึงประสิทธิภามการใช้งาน ขอรบกวนสาวกคอทูด้วยนะครับ

Q....ก็ดี

E8400 ก็แปลงเร็ว

Comment

แปลงไฟล์ผมว่า4หัวดีกว่านะครับ

Comment

ถ้าจะทำหมดนั้นพร้อมกันยังไงก็ต้อง Q อีกอย่างโปรแกรมแปลงไฟล์ตอนนี้มี 4Cores ก็ใช้เต็มหมด เพราะฉะนั้นผมว่าแปลงเร็วกว่า E8400 แน่ๆ

Comment

ของผมแปลงไฟร์เป็น pmp ใส่เครื่อง psp เครื่องจี้ดเลยนานมาก โปรแกรม XviD4PSP_5032_full

Comment

ถ้าใช้แปลงวีดีโอเป็นหลักไปเล่น Qxxxx ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าทำแปลง VDO มันอยู่กับโปรแกรมด้วยครับโปรแกรมครึ่งๆต่อครึ่งในปัจจุบันใช้ไม่เต็ม 4Core นะครับ
              อย่าง Ulead ผมใช้ Q6600 อยู่ Process อยู่ที่ 70% เองครับแล้วบางโปรแกรมอย่าง Flash Video Encode Process แค่ 25% เองครับฉะนั้นต้องเลือกโปรแกรมที่ใช้แต่ก็มีโปรแกรมแนะนำครับ TMPGEnc ตัว Ver.3+ เลือก Core CPU ได้ด้วยครับ Ver.2 ลงไม่เคยใช้ครับ ผมเอาหนัง 5 ชม.มา Encode กับ Ulead ใช้เวลา 50 นาทีประมาณนะครับแต่พอใช้ตัว TMPGEnc แล้ว 4Core เหลือ 30 นาทีครับตอนใช้ P4 3.0 อยู่ใช้ Ulead ล่อไป 3 ชม. ยังไงก็เลือกโปรแกรมให้ถูกละกันครับ E8000 ถ้าเลือกโปรแกรมดีๆคงไม่แพ้ Qxxx มากหรอกครับ

Comment

ตามนั้น Q.....โลด

Comment

Working...
                X