ไปสอยมาแล้วครับ Galaxy 9800 GTX+
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: ไปสอยมาแล้วครับ Galaxy 9800 GTX+

OverclockZone Member tclound's Avatar

Smile ไปสอยมาแล้วครับ Galaxy 9800 GTX+

ด้วยราคา 5850 มันจึงล่อตาล่อใจสำหรับผมเป็นอย่างมาก
    จึงไปซื้อมาโดยการรูดบัตร + อีก 2.5% เกือบ 6000 ที่ J.I.B.
    ต่อไปนี้ผมคงได้ใช้การ์ดจอที่คู่ควรกับ PC Power&Colling 500 watt ซะที

อันนี้ตัวกล่อง

อุปกรณ์ที่แถมมาก็ครบครันดี แต่ขาดหัวแปลง DVI-VGA แค่นั้น
    มีสายต่อ S/PDIF cable มาให้ด้วย แต่น่าจะแถมสาย HDMI มาด้วยจะดีมากๆ

ตัวการ์ด

ตัวนี้มีพอร์ด HDMI มาให้ด้วย
    แต่มี DVI แค่พอร์ตเดียว

เปรียบเทียบกับ XFX 9600GSO ขนาดและน้ำหนักพอๆกัน

มาดู GPU-Z กันครับ Overclock ขึ้นไปนิดหน่อย เคยลองไปมากกว่านี้แต่เล่นเกมส์แล้วค้าง

หลังจากเล่น NFS-Prostreet จบ
    แล้วมาดูอุณหภูมิ แทบเป็นลม มันแรงจริงๆ 103 องศา
    แต่เล่นเน็ตปกติ ก็เกือบ 70 แล้วอะครับ (เปิดเคส เล่นในห้องไม่มีแอร์)ผมปรับรอบพัดลม
    โดย RivaTuner ไป 100% แล้ว แต่ผมรู้สึกว่ามันไม่ได้พัดเร็วขึ้นแฮะ ฟังเสียงพัดลมมันไม่ได้แรงขึ้น ว่าจะลองกับโปรแกรม Xtreme Tuner ที่แถมมาซักหน่อย

ความรู้สึกที่ได้ใช้งานมา ก็ใช้ได้ดีระดับนึง แต่สำหรับผมที่เล่นเกมส์ไม่หนัก
    ดูหนังมากกว่า แต่ไม่อยากเล่นค่ายแดง ถามว่าคุ้มมั้ย ก็น่าจะคุ้มแน่ๆถ้าได้ใช้ไปอีกซักพักนึง
    แต่ถ้าให้เทียบกับตัวเก่าที่ผมใช้ XFX 9600GSO ผมว่าตัวเก่าผมรู้สึกดีกับมันมากกว่าครับ

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

อุณหภูมิแรงไปมั๊ยครับ ของผม 8800 GTS G80 สูงสุดแค่ 70 องศาเซลเซียส เท่านั้นเอง

OverclockZone Member spash's Avatar

อุณหภูมิ 103 องศา !!!! แม่จ้าว
    Last edited by spash; 1 Mar 2009 at 22:59:58.

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ซิ้งของ Galaxy มันก็แบบนี้แหละครับ ถ้าให้ดีก็หาซิ้งมาเปลี่ยนครับ

ซึ่งในความคิดผม ผมว่าซิ้งตัว ref น่าจะทำหน้าที่ได้ดีกว่าตัวนี้นะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แหล่มจริง
    55 nm. ว๊าววววว

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

ร้อนจังครับ ....

แต่ราคา นี่งาม จริง ๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ร้อนจัง แต่ น่าลองเอามือจับดูนะ ถ้าเกิน 100 จริงมือนะจะพอง

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

แล้วของ Galaxy ความแรงต่างจาก ของ ASUS XFXมากแค่ไหนครับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

กำผมก็นึกว่าซื้อที่มันเป็นแบบ ref card มา
    ตัวนี้ไม่เคยเห็น
    มันเวลาเปิดใช้งานมีไฟฟ้าๆ ป่าวครับ
    Last edited by amppeter; 1 Mar 2009 at 23:25:32.

OverclockZone Member tclound's Avatar

ตัว Ref. มันไม่น่าจะมีมือ 1 ขายแล้วครับ
    มีแต่ตัวนี้ กับราคานี้
    แต่ไมมันร้อนมากๆก็ไม่รู้
    อาจจะอยู่ห้องไม่มีแอร์ + อากาศร้อน + วางเคสไว้ใต้โต๊ะระบายความร้อนไม่ค่อยดี
    แต่ผมไม่รู้ว่า Mainboard มันเกี่ยวมั้ย
    ผมใช้ตัว ASUS P5KPL-VM ซื้อมาเพราะตอนนั้นยังไม่มีตังซื้อการ์ดจอ
    เลยใช้ onboard ไปก่อน

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เมนบอดไม่เกี่ยวกับความร้อนครับ จัดทางลมเคสดีๆ เปิดฝาเคส เอาพัดลม ตั้งโต๊ะจ่อเลยครับ

OverclockZone Member papae's Avatar

ผมก็เลงๆเหมือนกันเจ้าตัวนี้ เจอความร้อนไปต้องชะงักเลย เหอๆ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ราคางามมาก ๆกล่องสวย ไม่ทันชื้อวินฟาสมาละ ยินดีำกับการ์ดจอไหม่ครับ

จากกระทู้ที่ผมตั้ง
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=407279

คุณ Spash เอาลิงค์จากเว็บ กูรู้3ด. มาให้ดู
    http://www.guru3d.com/article/galaxy...512mb-review/4

ก็ไม่คิดว่าของผมมันจะร้อนตับแลบขนาดนี้
    ในเว็บมันแค่ 70 เอง Idle ไม่ถึง 45 แต่ของผม เกิน 60

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

เปลี่ยน จัมเปอร์ หรือยังคับ อาจ OC ไปได้ไกลกว่านี้นะคับ

OverclockZone Member Title don's Avatar

ราคาหน้าสน แต่เห็นความร้อนแล้วหน้ากลัว

OverclockZone Member saikano's Avatar

Galaxy มีพวกจั้มเปอปรับไฟแต่ร้อนมากซื้อซิ้งเปลี่ยนเลย OCไกล ป๋มเคยใช้ 8800GT ตอนเปนรุ่นงั้นอะ100+เหมือนกาน เอิ๊กๆ แต่ที่เหนเยนๆนะ INNO3d ตัว non-ref น่าเล่นมากเยนโโครตต

OverclockZone Member Haneba's Avatar

ของผม 8800GT ซิ้งแบบนี้เลย 103องศา เหมือนกันครับ

ลองแกะมาดูพัดลม เป็นแบบ 3สายปรับรอบไม่ได้
    ถึงปรับ 100% ก็หมุนเท่าเดิมครับ

ร้อนเท่ากัน แต่แรงไม่เท่า แหะๆ

OverclockZone Member shady's Avatar

เอ่อ แฮะ มีjumper หากเปลี่ยนsink น่าจะเป็นการ์ดราคาคุ้มมากๆ

OverclockZone Member blazht's Avatar

ลองปรับ 100% ทีคับอุณหภูมิจะลดลงมั้ย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks