Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ ว่า OC ถูกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ ว่า OC ถูกไหม

มือใหม่หัด oc ก่อนซื้อของแรง ของเดิมที่ใช้อยู่มันเก่ามากละผมเลยเอามาหัด oc
    ท่านเทพทั้งหลายช่วยดูด้วยครับ

ช่วยดูให้หน่อยครับว่าขึ้น 3.0 ได้ไหม

ความร้อนขนาดนี้น่ากลัวไหมครับ
    Last edited by themetrix; 2 Mar 2009, 10:59:31.

ดูแล้วมึนๆ ครับ สมัยนั้นผมใช้ Athlon เลยไม่คุ้นฝั่ง Pentium 4

Comment

ปรับบัสขึ้นไปอีกครับ แล้วเพิ่มไฟซีพียูเข้าไปหน่อย

Comment

ครับจาลองทำดูครับ เดี๋ยวมันดับแล้วจะมาบอก ^^

Comment

cpu รุ่นเดียวกับที่ ออฟฟิศ เลย แต่ mobo ผมปรัยอะไรไม่ได้มากปรับไฟไม่ได้ด้วย ใช้งานจิงได้ 2.9G คับ

เล่นๆได้ ตามลิงค์
          http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=441262

Comment

ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง ความถี่ของ AGP/PCI ปรับไม่เป็น T T ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณมากสำหรับความคิดเห็นครับ

Comment

ได้ 3.0 แล้วอย่าลืม test กับ program แล้วก็
              การใช้งานจริงด้วยนะครับ เอาให้ผ่านทั้งสองอย่าง
              ดูแลความร้อนดีๆๆด้วยครับ

Comment

Originally posted by themetrix View Post

ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง ความถี่ของ AGP/PCI ปรับไม่เป็น T T ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณมากสำหรับความคิดเห็นครับ
                AGP/PCI อธิบายค่อนข้างยาว ผมก้องูๆปลาๆ มันเกี่ยวกับ การทำงานของอุปกรณ์ที่มันจะวิ่งตามบัส cpu น่ะ รอคนแน่นๆมาอธิบายอีกทีคับ
                แต่ปกติแล้วผมจะล็อคให้มันได้ใกล้ๆ 66/33/100

Comment

ครับผม รู้สึกว่าต้องเปลียนพัดลมใหม่ เพราะยิ่งเล่นยิ่งร้อน ผมชอบโหลด Bit ปล่อยไว้ทั้งวันทั้งคืน ทำเหมือนเดิมคงมะได้ละ T T

ส่วน AGP/PCI ยัง งง - -

Comment

Working...
                  X