Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ่านหลายกระทู้แต่ยังไม่กระจ่างครับ intel GMA4500mhd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านหลายกระทู้แต่ยังไม่กระจ่างครับ intel GMA4500mhd

สวัดดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ

และเพิ่งมีโน้ตบุคตัวแรกครับ Lenovo G430 Core2Duo 2.00 T5800 ครับ

และผมสงสัยครับว่า กราฟฟิคการ์ดในเครื่องผม เป็นออนบอร์ด GMA4500MHD ตัวนี้

มันพอจะเทียบได้กับจีฟอส หรือ ATIตัวไหนครับ

เนื่องจากว่า ผมอยากจะเล่นเกมครับ แต่ก็กล้วว่าซื้อเกมมาแล้วกราฟฟิคจะไม่รองรับครับ

เกมที่ผมอยากเล่นก็มี TOMB RAIDER(Underworld) Jamebone ภาคใหม่(อยากเล่นมาก)

แล้วก็พวก ซิม2 ซิมสร้างเมืองอะไรพวกนี้ครับ

ผมทราบครับว่ามีกระทู้ที่มีเนื้อหามากมายเกี่ยวกับกราฟฟิคการ์ดในบอร์ด แต่ส่วนใหญ่จะเน้นไปที่ จีฟอส เอทีไอ 2ตัวนี้ ผมเลยยังสงสัยครับ

ขอบคุณครับ

เอ่อ เกม ทูมไรเดอร์ สเปกขั้นต่ำ Geforce 6800Gt หรือ ATI 1800XT

ซิมซิตี้ Geforce FX5900 ครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

โอ้..แรงน้องๆ gf 8400m เชียวรึ

Comment

ความแรงเทียบเท่า 8400M G ครับ เล่นออนไลน์ได้ทุกเกมส์ ส่วนออฟไลน์ก้อเล่นพวก Sim2, call of duty4, left4dead ได้ครับ (แต่ปรับกราฟฟิคไม่สุดนะ)
          Last edited by stroumphs; 2 Mar 2009, 09:56:37.

Comment

ขอบพระคุณ ครับ

ที่เข้ามาตอบ ดูลิ้งที่ให้มา ตาลายไปพักใหญ่ทีเดียวครับ

สุปว่าเล่น Tomb Raider ได้ใช่มั๊ยครับ

แล้ว จีฟอส 8400 M G กับ 6800GT อันไหนมันระดับสูงกว่ากันครับ

ขอโทษนะครับที่ถามซอกแซก แต่ งง กับตัวเลขครับ บางอันเลขเยอะอยู่ระดับสุงกว่า บางอันเลขน้อยอยู่ระดับสูงกว่า
            Last edited by kjhrp; 2 Mar 2009, 10:21:02.

Comment

ได้ความรู้ครับท่าน

Comment

Originally posted by kjhrp View Post
                ขอบพระคุณ ครับ

ที่เข้ามาตอบ ดูลิ้งที่ให้มา ตาลายไปพักใหญ่ทีเดียวครับ

สุปว่าเล่น Tomb Raider ได้ใช่มั๊ยครับ

แล้ว จีฟอส 8400 M G กับ 6800GT อันไหนมันระดับสูงกว่ากันครับ

ขอโทษนะครับที่ถามซอกแซก แต่ งง กับตัวเลขครับ บางอันเลขเยอะอยู่ระดับสุงกว่า บางอันเลขน้อยอยู่ระดับสูงกว่า
                6800<<ตัวเก๋า แรงกว่า 8400 มาก

Comment

ขอบพระคุณมากๆ ครับ

Comment

Working...
                  X