Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD ไหม้ เคลมได้ไหม ของDcom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD ไหม้ เคลมได้ไหม ของDcom

อยู่ดีๆมันก็มีควัน แล้ว ชิบก็ไหม้ แคลมได้ไหม เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร แล้วแคลมที่ไหน ต้องเตรียทอะไรไปบ้าง

..

Comment

DCOM

น่าจะยาก 555+

ประวัติสวยมาก 555+

Comment

ไหม้เคลมไม่ได้

Comment

็HDD ประกัน Dcom นี่ผมว่าเผลอๆดีกว่า Synnex อีกนะ แต่ถ้าเป็นอย่างอื่นก็เลี่ยงๆไปดีกว่า

ตอบก่อนถ้าไหม้นี่ไม่ว่าของอะไรก็ไม่ได้คับ

Comment

ขนาดตูด sata แตกโดยที่ผมไม่ได้เป็นคนทำ ยังไม่รับเครมเลยครับ
            ถ้าเจออาการไหม้ดูแล้วยากนะครับ

Comment

"ส่วนใหญ่" ถ้าไหม้จะเคลมไม่ได้ครับ ยังไงลองเอาไปให้ที่ร้านดูก่อน ก่อนไปอย่าลืมแต่งหน้าศพ

Comment

สงสัยจะอด

Comment

ได้ครับแต่ต้องมีค่าใช้จ่าย
                  ของผมก็ใหม้เหมือนกันเอาไปเครมมาแล้ว
                  เสียค่าโง่ไป 350 บาทครับ
                  ของผมขาคอนเน็คเตอร์ไหม้ครับ

Comment

ว่าแต่มัน short เหรอครับ

Comment

ไม่รับเครมแต่มันรับซ่อมครับไปอ่านที่บอร์ดที่มันติดอยู่ในห้องเครมนั้นแหละตรงที่เขียนอาการเสียนะครับ

Comment

ของผมมันไม่เทสให้ ไม่มีเครื่องเทส

กลับมาเสียบ จบ!!!! น่าเศร้า

Comment

เสียตังซ่อมครับ

Comment

ไหม้เคลมไม่ได้ 100%

Comment

ผมเคยต่อสาย Power ของ Harddisk IDE ผิด (ต่อไฟ 12 v กับ 5v สลับกับ)
                              พอเปิดเครื่อง ก็มีกลิ่นและควันออกมาจาก Harddisk แล้ว Power ก็ตัดไฟ
                              พอเอา Harddisk มาดู ข้างใต้มันก็มีตัวอะไรสักอย่างใกล้ๆช่องต่อ Power ไหม้
                              ผมก็บัดกรีเอาชิ้นที่ไหม้ออก ปกปิดให้ดูเหมือนว่าไม่เคยมีการไหม้
                              แล้วเอาไปเครมที่ DCOM เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย
                              ผมเอาไปเครมที่ศูนย์ พันทิปชั้น 5 เอาไปแค่ Harddisk อย่างเดียวก็พอ

Comment

Working...
                              X