overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: จะซื้อ 7600GT PSU เท่านี้พอป่าวครับ กับสเปคเท่านี้

OverclockZone Member

Default จะซื้อการ์ดจอของ AGP ที่ดีที่สุดสำหรับ PSU เท่านี้ / กับสเปคแบบนี้ ช่วยด้วยๆครับ

Intel P4
    Cpu 3.06 Ghz
    Ram 512x2 = 1024 MB
    HDD 1
    Fan 1
    VGA ตอนนี้ถอดของเก่าออกแล้วเหลือเป็น ออนบอร์ดจะเอา 7600GT เสียบแทน
    พอไหวไหม
    กับ PSU เท่านี้

แล้วท้าไม่ไหว แล้วมีการ์ดจออะไรที่ไหวบ้างครับสำหรับ AGP นะ เอาที่ดีที่สุด
    รูป รูป
    Last edited by garrador; 3 Mar 2009 at 08:39:12.

OverclockZone Member chailat's Avatar
    สมุทรสาคร มหาชัย พระราม2

น่าจะไหวถ้าวัตตเต็มคับ ถ้าไม่เต็มควรเปลี่ยนสัก 450w500w ราคาไม่แพงหลอกคับหามือสองเอาเยอะพวกติดเคสมา
    จะได้อุ่นใจดีกว่า ผมเคยขายไป 150 บาทเองเพาเวอรติดเคส

500w เท่าไหร่ ครับ แล้วผมจะเปลี่ยนยังไงช่วยบอกหน่อยครับ

Default Best

P4~100 watts
    RAM~2*10 = 20 watts
    HDD~30 watts
    Fan~3*5 = 15 watts
    Mainboard~20 watts
    DVD~30 watts
    total 100+20+30+15+20+30 = 215 watts
    PSU 350 watts - 215 watts = 135 watts
    I think it's enough for VGA
    If you have 350watts PSU

แล้ว 500w มันราคาเท่าไหร่ครับ

ใช้ได้ นี่ครับ power ของ SVOA ป่าว

OverclockZone Member soy's Avatar

ใส่ได้ครับผม ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ ถ้าไม่ OC ไม่มีปัญหาครับ ฟันธงซื้อมาโลด 7600GT

Quote Originally Posted by rat33 View Post
    ใช้ได้ นี่ครับ power ของ SVOA ป่าว
    ครับๆ ใช้ครับ ตกลงใช้ได้หรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้ เหลือเครื่องนี้เครื่องเดียวที่ยังเน่าอยู่

การ์ดจอยังไม่ได้ใส่นะครับยัง ออนบอร์ด อยู่ 64 MB เครื่องอื่นดีหมดทั้งบ้าน

8600GT ขึ้นไปอะ แต่เหลือเครื่องนี้อะครับ T T มีแต่ช่อง AGP งั้นเอาเป็นว่า

เครื่องผมสามารถใส่การ์ดจอของ AGP ที่ดีที่สุดคือรุ่นอะไรครับ เอาแบบที่ดีที่สุดสำหรับ

PSU ของผม งบ ไม่สน มีไม่จำกัด (มันไม่เกิน 1 หมื่นหรอก - -)

OverclockZone Member choat's Avatar
    ราชบุรี อ.วัดเพลง

ไม่ทราบว่าคุณไปเจอกระทู้ที่ผมโพสขาย psu ที่ไหนครับ คุณถึงส่ง pm มาหาผม ผมก็ตอบคุณกลับไปแล้ว
    คุณก็ไม่เอาลิ้งที่คุณคิดว่าผมลงขาย psu ไว้มาให้ผมดู แล้วคุณยังมาตอบกลับมา กวน...ผมอีก
    ปล.ขอลิ้งที่ด้วยนะครับ
    ข้อความ pm ครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ garrador
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ choat
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ garrador
    คุณ...PSu ขาย 500 หรอ อยากเอาอะ ส่งที่ไหนหรอ

ถึงบ้านเลยหรือเปล่า ผมไปได้เดอร์มอล์บางแค ได้ปะ

ขอร้องอยากได้จริงๆ

ผม...ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าท่านไปเจอที่ไหนมาครับ ผมยังไม่ได้ลงขายอะไรเลยนะครับ

คุณ...คือคุณรู้อยู่แก่ใจแล้วหละครับว่าคุณโพสไรลงไปไม่เป็นไรครับไม่เอาก็ได้

ทำเป็นโกหกตอแหล โตแล้วนะครับ หัดยอดรับความจริงหน่อย

ผม...ไม่ทราบว่าเปนลิ้งนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ขอให้คุณดูให้ดีๆนะครับว่าผมเป็นคนขายหรือคนซื้อ ???
    ถ้าไม่ใช้ก็ขอให้คุณเอาลิ้งที่คุณคิดว่าผมโพสลงขาย psu มาให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับ คือว่าผมอยากจะรู้จริงๆว่าผมไปโพสขายไว้ตั้งแต่เมื่อไร
    ปล.แล้วที่คุณมาว่าผม ทำเป็นโกหกตอแหล โตแล้วนะครับ หัดยอดรับความจริงหน่อย คุณใช้อะไรคิดครับ
    ถ้าผมได้ลงขายของจริงๆ ผมควรจะดีใจเสียมากกว่าที่มีคนสนใจในสินค้าของผม
    ปล2.ยังไงก็ขอลิ้งที่ผมขาย psu ด้วยนะครับ ถ้าผมลงขายจริงๆ ผมยินดีส่งให้คุณแบบฟรีๆไปเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=405256
    Last edited by choat; 3 Mar 2009 at 13:24:32.

OverclockZone Member NorthEastern Man's Avatar
    มรกตนคร เทือกพระศิวะ

เอ้าเป็นงั้นไป...จขกท....ชี้แจงด่วนครับ
    (เมมใหม่ด้วยหายเข้าซอกแล้ว)

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

อ้าว...เจ้าของกระทู้งานเข้าซะแล้ว .......

Bookmarks

Bookmarks