Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้ากากmeshเป็นสนิทล้างยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้ากากmeshเป็นสนิทล้างยังไงครับ

เจ้านี่อะครับ ที่ติดหน้าลำโพงเมื่อวานซื้อจากคนขายของเก่ามา 7ชิ้น30บาทถูกมาก จะเอามาทำไอเดียซะหน่อย
    แต่มี2ใน7 ที่สนิมกินมากละ ส่วนอีก1 ซันไลท์ขัดๆพอได้

ปัญหาคือสนิมกินมากครับ ทะลุสีไปลึกเลยเลย มีคำถามไม่มากครับ
    1.ขัดสนิมออกยังไงให้หมดจด หรือมากที่สุด
    2.ถ้าเอาออกแล้วสีหาย พ่นสีใหม่ยังไงครับให้ทน อันนี้ขอละเอียดหน่อย
    3.ใครมีเสกลเคสบ้างครับ เคสที่ใช้อยู่จีวิวบ้านๆเสกลไม่ค่อยเนี้ยบ เผื่อผมจะทำเคสเอง(บ้าง)
    4.วัสดุที่ทำเคสเอง นอกจากเอาเคสมือ2ราคาถูกมาตัดแต่งแล้ว ที่ทำขึ้นมาใหม่เลยเค้าใช้อะไรบ้างครับ

นี่ครับรูป

ล้างน้ำก่อนเลยนะ เหม็นกลิ่นเหล็ก แล้วก็ เอากระดาษทราย เบอร์ หยาบๆหน่อย ขัดไล่สนิมออก แล้วก็เอากระดาษทราบเบอร์ระเอียดเก็บงานอีกทีนึง พอขัดเสร็จแล้วก็เอาไปล้างน้ำ 1 ที เพื่อความสะอาด หลังจากนั้น ตากแดดหรือเปล่าผ้าเช็ดให้แห้ง เสร็จแล้วก้พ้นสีตามใจชอบเลย จะทำลายการ์ตูนก็ไม่มีใครว่า ทำเสร็จแล้วเอามาให้ดูด้วยนะ

อ๋อแล้วก็วัสดุที่ทำเคสเองอะหรอ ผมกำลังทำโครงการ PVC FOR CASE อยู่ นั้งวาดแบบเล่นๆอยุ่ ลองทำดูนะ เอาท่อ PVC เบอร์เล็กๆหน่อยกะว่าเอาอคีลิตติดได้ อะ อิอิ พอละโม้มาเยอะ...

Comment

Working...
    X