Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดับเบิ้ลคลิกเข้าแฟลชไดร์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดับเบิ้ลคลิกเข้าแฟลชไดร์ไม่ได้ครับ

เมื่อวานเจอโทรจัน ผมเลยจัดการHEALมันซะ
    แต่ก็เกิดปัญหาตามมาคือ ไม่สามารถดับเบิ้ลคลิกเปิดได้ครับ
    แต่คลิกขวาเลือก/open/explorerได้อยู่ครับ

ขึ้นข้อความแบบนี้ครับ จะแก้ยังไงครับ
    อาการนี้ดันเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียว พอเอาไปเสียบเครื่องอื่น ดับเบิ้ลคลิกได้คครับ

โดน trojan ครับ เอาไดร์ฟมาเสียบจะเปิดไม่ได้ จะขึ้นเป็นรูป Folder ทำให้ ดับเบิ้ลคลิ๊กไม่ได้
    ต้องก๊อบปี้ข้อมูลไปไว้ที่ปลอดภัย แล้ว Format ไดร์ฟ นั้น
    แล้วเอาข้อมูลไว้ที่เดิม ถอดออกแล้วเสียบใหม่จะปรกติ แต่ถ้ายังเป็นแสดงว่าในเครื่องคุณมี trojan อันนี้แล้วครับสแกนด้วยแอนตี้ ดีๆครับ

Comment

เอ้า...หวัดดีครับลุงแดง เอิ้กๆ

Comment

^
        ^
        ใครอะครับ รู้จักผมด้วย Ligayaเหรอ ดูจากซิก

Comment

อ๊ะ...รู้ได้ไงหว่า แล้วตกลงแก้ได้ยังอะครับ

Comment

เครดิต ป่าน
            http://www.webphand.com/RECYCLER/com.php

Comment

สั่งโชว์ไฟล์ทั้งหมดในเครื่องครับ
              ตามรูปนี้เลยครับ

แล้วก็เข้าเข้าไปในไดฟ์ด้วยวิธีตามรูปข้างล่างนะครับอย่าไปดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไดฟ์นะครับ

พอเข้าไปแล้วจะเห็นพวกไฟล์ที่ซ่อนไว้เป็นไฟล์จางจะมีไฟล์ autorun อยู่น่ะครับลบมันทิ้งไปเลยครับ
              แล้วก็ถอดเอาแฟลชไดร์ออกแล้วค่อยเสียบเข้าไปใหม่ครับ
              ก็จะสามารถดับเบิ้ลคลิ๊กได้ตามปกติแล้วครับ

Comment

Working...
              X