Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าแล้วขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้วขอความคิดเห็นหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมใช้บอด์รุ่น ECS Black series ตัว 1.1 ครับ ผมอยากรู้ความร้อนที่มันอยู่ในบอด์ ออดอ่ะผิดปกติไหมผมเห็นมันคงที่เลยอ่ะตรง CPU 40 ตลอด แล้วคราวนี้ผมทำการ Oc ไป ตามรูปอ่ะครับ

ซิ่งที่ผมใส่อยู่ HYP 212 + MX-2

ผมอยากรู้ว่าความร้อนมันผิดปกติเปล่า ป ล ใช้ตัววัดด้านนอกแล้วด้วยซื้อจาก TKCOM 350 บ

ฝากด้วยครับท่านเทพทั้งหลาย

ใช้โปรแกรมอื่นเทียบดู
    เช่น RealTemp /Core Temp / EVEREST เป็นต้น

Comment

เช็คหลายๆโปรแกรมดูครับ อย่าไปยึดติดกะโปรแกรมเดียวมาก มันอาจเพี้ยนก็ได้

Comment

ผมใช้ Core Temp<<<< เหมือนความเป็นจริงที่สุดเปล่าเน้อ
        แล้ว เปิดขึ้นมามี มี 2 คอ
        เวลาดูความร้อน อ่ะครับ ให้ดูคอไหนครับ หรือเอา 2คอ มารวมกันหรือ ตัวตัวใดตัวหนึ่ง หรือดูตัวที่มากที่สุดครับ
        ปล รูปตอนปกติครับ

รูป อัดเต็ม 100% 4 นาที

.......... ปกติแล้วยังครับ

Comment

แวะมาูดูครับ

Comment

ฝากอีกเรื่องครับท่าน เข้าไปดูในไบออด อ่ะครับ ตรงที่โชว์ความร้อนของCPUมันอยู่ที่ 40 ตลอดเลยอ่ะครับ ผิดปกติเปล่า

Comment

ไม่ผิดปกติ

Comment

Originally posted by itcasioza View Post
                ฝากอีกเรื่องครับท่าน เข้าไปดูในไบออด อ่ะครับ ตรงที่โชว์ความร้อนของCPUมันอยู่ที่ 40 ตลอดเลยอ่ะครับ ผิดปกติเปล่า

ผมก็กำลังเป็นอยู่ 40 ตลอด และสงสัยในสิ่งที่ท่านถามอยู่เหมือนกันครับ

Comment

[QUOTE ]ผมก็กำลังเป็นอยู่ 40 ตลอด และสงสัยในสิ่งที่ท่านถามอยู่เหมือนกันครับ [/QUOTE]

ท่านใส่ซิ่งอะไรครับแล้ว CPU รุ่นไหน+ลากเท่าไรตอนนี้ผมลากไป3.00 ใช้ซิ้งเดิมอยู่ที่ 55-65 ร้อนมากๆเดียวจะเปลี่ยน 212 ใส่กลับเหมือนเดิมอยู่ครับ
                  Last edited by itcasioza; 2 Mar 2009, 20:16:28.

Comment

Working...
                  X