Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆมีวิธีกำจัดหนูยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆมีวิธีกำจัดหนูยังไงบ้างครับ

เพื่อนๆมีวิธีกำจัดหนูยังไงบ้างครับ ชักจะเริ้มโมโหกับมันแล้ว ชอบมาวุ่นวายลิ้นชักคอม ขี้ใส่มั่ง เอากระดูกมาใส่ด้วย อยากจะกำจัดให้มันหมดบ้าน เริ่มรู้สึกว่ามันจะยึดบ้านเป็นของมันแล้วด้วย มีลูกด้วย กลางคืนละวิ่งกันเล่นเลย ปกติแต่ก่อนไม่มี

เพื่อนๆ ช่วยกันแนะนำหน่อยนะครับ จิ้งจกด้วยยิ่งดี
    Last edited by immortalpao; 2 Mar 2009, 14:07:04.

ให้แมวไล่จับ..

Comment

เลี้ยงแมวครับ...^^"

Comment

ราคูมิน

Comment

ถ้าไม่มีแมว ก็กับดักครับ มีทั้งแบบที่ฆ่าเลย
          กับแบบที่ขังไว้ เอาไปปล่อยไกลๆบ้าน
          หรือยาเบื่อไปเลย

อีกวิธีคือ จัดระเบียบห้องและบ้านท่านให้เรียบร้อยเถอะครับ

อีกนิดเคยได้ยิว่ามีเครื่องมืออิเล็กทรอนิกชนิดหนึ่งที่เสียบปลั๊ก แล้วปล่อยคลื่นออกหมา
          ไล่ได้ตั้งแต่ยุง แมงสาบ หนู สัตว์เล็กๆอะครับ

Comment

เลี้ยงแมว ^^

Last edited by TWK.; 2 Mar 2009, 14:22:46.

Comment

ไม่เลี้ยงแมวก็ต้องเลี้ยงงูละครับงานนี้ อิอิ

Comment

ยาเบื่อไม่ค่อยดีนะ เพราะมันกินแล้วไปตายตามซอกหาศพไม่เจอ แต่เหม็นทั้งบ้าน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  เลี้ยงแมว ^^

ซื้อที่ไหนหรอครับ แมวนี่

Comment

หากรงดักหนูตั้งไว้ ดึกๆใส่หัวปลาทูปิดไฟ พรุ้งนี้เช้า หนูอยู่ในกรง

Comment

เห็นด้วยกับข้างบน
                      ยาเบื่อเหม็นทั้งบ้านแน่ถ้าหาไม่เจอ
                      ใช้กรงดักดีกว่าครับวางไว้ติดกับผนังห้องรับรองได้ตัว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ค่อย ๆ จับตัวมันแล้วคลำตามหางไปเรื่อย ๆ จนสุดปลายหางแล้วก็ดึงให้สายมันหลุดออกจากเคส
                          แล้วหลังจากนั้นก็ปามันออกนอกบ้านไปครับ แต่อาจจะลำบากในภายหลัง เพราะต้องใช้คีย์บอร์ดอย่างเดียว

ในกรณีที่เป็นหนูแบบไร้หาง ก็สามารถปามันทิ้งไปได้ทันทีครับ

คำเตือน ขณะปากรุณาระวังศีรษะคนข้างบ้าน

Comment

ต้องเอากรงดักแล้วสังหารมันครับ
                            การป้องกัน ไม่ควรวางอาหารไว้ให้มันเห็น+หาอะไรปิดฝาถังขยะให้มิดชิด

Comment

บ้าน ผมเลี้ยง แมว 4 ตัว มันไม่เห็นจะ จับ หนูเลย

เจอ หนู วิ่งมา แมวยืน งงเลย คับ หนู แมร่งตัวใหญ่มากๆ

ขนาดให้ ข้าวสารสี ต้องให้มัน กิน 2-3วันถึงจะ ตาย ได้ แต่เวลามันตาย

มันไม่ได้ไปตายตาม ซอก มันจะเดินๆ ตามทางแล้วตาย เพราะมันตัวใหญ่้มากๆ ภูมิคุ้มกันมันเยอะ

Comment

Working...
                              X