Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ update driver vga หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ update driver vga หน่อยครับ

ว่าทำแล้วมันจะมีส่วนช่วยให้เพิ่มความร้อนรึป่าวครับ ของผมเวอร์ชั่น 101.x.x อยู่เลยครับ คือแบบว่าอัพแล้วมันช่วยเรื่องอะไรมั่งครับ

แรงไงครับ อัพแล้วแรงกว่าเดิมแน่นอน

Comment

คำว่าแรงที่ได้มานี่มันไม่เกี่ยวกับการที่ไปเพิ่มการทำงานให้ chip มันร้อนขึ้นใช่ป่าวครับ ขอคำอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณ คุณ ok.chok นะครับตามมาตอบกระทู้ผมหลายรอบแล้ว ผมเพิ่งจะได้ใช้ notebook อะนะครับเลยถามเยอะหน่อย

Comment

driver บางตัวก็ทำให้ร้อนครับ และมีทั้งทำให้การแสดงผลดีขึ้น/แย่ลง ด้วยครับ

driver ที่ทำให้แสดงผลแย่ลง ไม่ใช่แค่ทดสอบกับโปรแกรม benchmark แล้วคะแนนน้อยก็เหมารวมว่าแย่นะครับ
        ต้องทดสอบอื่น ๆ ด้วย เช่นการแสดงผล 2D, การ sleep, ความเสถียรเมื่อเล่นไปนาน ๆ ฯลฯ
        Last edited by sandy207; 2 Mar 2009, 22:35:59.

Comment

แล้วสำหรับ nvidia ตอนนี้ตัวไหนที่เสถียรที่สุดครับ อย่างผมเล่นแค่เกมส์ออนไลน์ จำเป็นต้องไป update มันมั๊ยครับ

Comment

Working...
          X