overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: จอ LG W2261V-PF มีขายที่พันทิพย์ยังครับ

OverclockZone Member minipop's Avatar

Default จอ LG W2261V-PF มีขายที่พันทิพย์ยังครับ

จอรุ่นนี้สามารถสู้ 2333sw ได้ไหมครับ เน้นดูหนัง HD ผมเห็นสเปกแล้ว ตัวนี้ถือว่าดีทีเดียว Full HD 16:9
    เหมือนกับ 2333sw แต่ผมไม่รู้ราคา LG รุ่นนี้ ใครทราบบอกทีครับอาจจะซื้อ

ถ้าหากเพื่อนๆเลือก 2 รุ่นนี้จะเลือกรุ่นไหนครับ ถามเพื่อหาข้อมูลครับจะได้เก็บไว้พิจารณา

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Talking

กี๊ซซซซซซซซซซซซซ สู้ได้ครับ ห้าห้า

เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์แหล่ะะ

ชอบเหมือนกันโฮะ ๆ

สู้ T220 ของซัมซุงยังได้เลยครับ

http://www.lge.com/products/model/de...2261v-pf.jhtml

เป็นจอแบบ 16:9 full hd แถมยังมี hdmi มาอีกโอ้วจอร์จ

และเอาราคามาฝากครับ

โฮะ ๆ แอบแพงอยู่นะเนี่ย (จาก ร้านจิ๊บ ครับ)

ราคากระโดดไปจาก 2233sw และ T220HD พอสมควรเลย

แต่สเปคและดีไซน์ก็สูงกว่าพอสมควร

เดียวต้องไปดูตัวจริงก่อน ยังไม่เคยเจอกันเลย

มันเพิ่งเข้ามานิครับเลยยังหายากหน่อย

โฮะๆ

จุบๆ*
    รูป รูป

OverclockZone Member minipop's Avatar

เจอกันบ่อยจังเลยนะคนนี้ อิอิ
    ผมว่า LG รุ่นนี้ซื้อมาดูหนังน่าจะสู้กับ 2333sw ได้อะ แถมมี HDMI แล้วก็ สัดส่วน 16:9
    เจอราคานี้ก็ถือว่าไหวครับ ทีแรก็เล็ง 2333sw แต่แพงพอตัวเลยอะ โชคดีที่มาเจอ LG ตัวนี้ที่ทำให้ผม
    ตะลึงกับความงามแล้วก็สเปกที่สุดยอด เพื่อนๆคนไหนซื้อมาลองหรือว่าเดินผ่าน ช่วยบอกทีนะครับว่าแหล่มหรือป่าว

ผมดูดีไซน์แล้วก็ ok นะเข้าขั้นเทพเลยอะ เพราะว่าผมกะซื้อมาดูหนัง Blu ray เพียวๆเลย

เออ มิทราบว่ารุ่นนี้ถ้าดู HD แล้วมันจะเต็มจอป่าวครับ ตอบผมที สงสัยมาหลายรุ่นและ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

เหอะ ๆ แม้จะไม่เจอบ่อยได้ไงฮะ ก็อยู่บอร์ดนี้วนเวียนอยู่นี้แหล่ะ

ชื่อ ห มี ฮะ

ถึงกับตะลึงกับความงามแล้วก็สเปกที่สุดยอดเชียวเหร่อเหอะๆ

http://www.youtube.com/watch?v=02_snJinS50

นี่ฮะ แบบตัวจริงเล็ก ๆ น้อย ๆ

ถ้าดูหนัง HD เต็มจอแน่นอนฮะ ก็มัน 16:9 นิครับ

ป.ล. ไม่มีใครเข้ามาตอบบ้างเลยแหะ

OverclockZone Member ken439ken's Avatar

ผมพึ่งซื้อมาครับ ตัวนี้แหละ ส่วนตัวแล้วก็ชอบนะ สีสด เสียบตาดี แต่ให้บอกว่าดีหรือเปล่าคงไม่ได้เพราะไม่เคยเล่นLCD monitorตัวอื่นมาก่อนเลย (ขอบเป้นรอยนิ้วมือง่ายจัง)

แต่ติดตรง DVI เสียบแล้วไม่มีสัญญาณอ่ะ งงมากๆ ถ้าคุณถอยมาแล้วแก้ปัญหานี้ได้บอกผมด้วยนะ

-*-. ทำไมไม่มีสัญญาณ อ่ะ หมายความว่าไงอ่ะ

เสียบ พอร์ต DVI แล้วภาพไม่ขึ้นเหร่อ

ตอนนี้ใช้ อะไรอยู่อ่ะครับ HDMI เหร่อ

อืมม แต่ก็ว่าตรงขอบน่าจะเป็นรอยง่ายแหล่ะ ถ้าเวลาหยิบจับเคลื่อนย้าย

แต่ถ้าวางใช้ปรกติ ก็ไม่มีอะไรมั้งครับ

OverclockZone Member ken439ken's Avatar

ได้แล้วครับ คือต้องลง driver LCD ก่อน

สรุปแล้วก็ชอบครับ สีสดกระแทกตาดี แถม16:9ด้วย แต่ไม่มีผ้ากันรอยนิ้วนี่ซิ ตอนนี้รอยเต็มขอบจอเลย 55+

ต่อ DVI ไม่ได้หรอครับท่าน ผมว่าถ้าต่อพอร์ตไหนมันก็น่าจะติดนิครับ
    ก่อนถอยออกจากร้านได้ลองทุกพอร์ตยังครับ

Quote Originally Posted by ken439ken View Post
    ผมพึ่งซื้อมาครับ ตัวนี้แหละ ส่วนตัวแล้วก็ชอบนะ สีสด เสียบตาดี แต่ให้บอกว่าดีหรือเปล่าคงไม่ได้เพราะไม่เคยเล่นLCD monitorตัวอื่นมาก่อนเลย (ขอบเป้นรอยนิ้วมือง่ายจัง)

แต่ติดตรง DVI เสียบแล้วไม่มีสัญญาณอ่ะ งงมากๆ ถ้าคุณถอยมาแล้วแก้ปัญหานี้ได้บอกผมด้วยนะ
    ซื้อจากร้านไหนครับ เผื่อผมจะตามไปดู ถ้าถูกใจก็หิ้วกลับบ้านเลย

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

ผมก็คิดจะสอยจอรุ่นนี้เหมือนกัน

21.5" ดีไซน์ดี มี hdmi 16:9 FullHD

ครบครันดี ตอนนี้มีร้านไหนขายมั่งคับ ดูเหมือนมันเพิ่งออกใหม่ หายากมาก

OverclockZone Member Pacman's Avatar

เห็นที่ it city ฟอร์จูน 6390 เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนครับ งบไม่ถึงเลยสอย 2233sw มาแ ทน

OverclockZone Member nguan08's Avatar

รุ่นนี้ ไม่เคยดูตัวจิงนะ แต่ดูจาก สเปคนี่ = 2233sw+t220 เลยนะ
    contract 20000:1
    response time 2ms
    ของ T220
    resolution 1920x1080 ของ 2233sw

ผมซื้อจาก JIB ครับ บริหารเค้าดีพอสมควรครับ มีปัญหาหาร้านเค้าได้ใน15วัน

Quote Originally Posted by ken439ken View Post
    ผมซื้อจาก JIB ครับ บริหารเค้าดีพอสมควรครับ มีปัญหาหาร้านเค้าได้ใน15วัน
    เช็ค DOT ด้วยป่าวครับ แล้วรัประกัน DOT กี่จุดครับ

คิค สนุกกันใหญ๋

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

เห็นหมีไหม

OverclockZone Member nunghangbeer's Avatar

ชอบด้วยคน

OverclockZone Member HackKingSoft's Avatar

พระเจ้าจอ 19" Acer TFT ไวรสกีน ซื้อมาปี 2007 ราคา 7000 กว่า ตอนนี้มีราคา 6000 กว่า 22" Full HD

อยากจะฆ่าตัวตาย

เช็คดอทด้วยคับ ไม่มีปัญหา ประกันดอทกี่ดอทนี่ไม่ได้ถามนะ

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ตัวนี้ผมก็เคยอยากได้มากๆ อยู่พักนึงครับ

แต่พอมาเจอตัวนี้ ก็พักทุกอย่างเก็บไว้หมด แหะๆ

ไม่ใช่อะไร DELL s2409w ครับ ตอบโจทย์ได้ทุกข้อเลยจริงๆ (แต่แพงกว่าพอตัวนะ )

ใครสนใจลองแวะไปดู ไปชมได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=410175

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks