Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ overclock มีผลต่อ sound card มั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ overclock มีผลต่อ sound card มั๊ย

ผมใช้ MB : P5KPL-AM cpu C2D E7400 ผม overclock โดยใช้ฟังก์ชัน AI Configulate overclock ไปที่ 10% ปรากฎว่าพอเปิดเพลงฟัง เสียงฟังไม่รู้เรื่องเป็นเสียงจี่ยาวๆ นึกว่าไปซะแล้ว X-fi ของผมเลยปิดกับมาปกติ install driver ใหม่ก็หาย ก็ไม่กล้า clock อีก อยากถามว่า เวลา clock ปกติจะมีผลต่อ sound card มั๊ยครับ

Originally posted by tarutao View Post
    ผมใช้ MB : P5KPL-AM cpu C2D E7400 ผม overclock โดยใช้ฟังก์ชัน AI Configulate overclock ไปที่ 10% ปรากฎว่าพอเปิดเพลงฟัง เสียงฟังไม่รู้เรื่องเป็นเสียงจี่ยาวๆ นึกว่าไปซะแล้ว X-fi ของผมเลยปิดกับมาปกติ install driver ใหม่ก็หาย ก็ไม่กล้า clock อีก อยากถามว่า เวลา clock ปกติจะมีผลต่อ sound card มั๊ยครับ
    จากส่วนตัวนะครับไม่มีผลเพราะเราOCหรือเราเพิ้มไฟแต่CPUไม่ได้เพิ้มไฟทั้งMBแล้วจากประสบการไม่เคยเป็นที่sound card เลยครับ

Comment

ก่อน oc ไปปรับ pci-e 100 or 101 and pci 33.33 ดูครับ ถ้าไม่มีให้ปรับ pci ลองดูจากโปรแกรม clockgen ดูครับUntitled-1.jpg

Comment

Working...
      X