Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD แรงๆส่งผลอะไรต่อการใช้งานทั่วไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD แรงๆส่งผลอะไรต่อการใช้งานทั่วไปครับ

อยากรู้ครับ เล่นเน็ต ฟังเพลง เล่นเกม โหลดบิต ปกติก็เล่นแบบนี้ อยากรู้ว่า HDD แรงๆส่งผลให้อะไรดีขึ้นครับ แล้วรู้สึกได้เลยมั้ยว่ามันดีขึ้น แล้ว 3200aaks กับ 6400aaks แรงกว่าจนรู้สึกได้อะป่าว

ตัวที่เทียบ ไม่น่าจะมีนะ

Comment

แล้วขนาด Buffer 8M กับ 16M จะต่างกันยังไง ครับ

Comment

ใช้งานปกติ แทบไม่ต่างอะไรครับ

เห็นผล ตอนโหลดเข้าวินโด้ โหลดเข้าเกมส์ แต่เห็นเร็วขึ้นไม่มากครับ

จะไปเห็นผลมาก ตอนโอนถ่ายข้อมูลไฟล์ใหญ่ หลายๆ Gb ครับ

640 AAKS แรงครับ...แรงกว่าตระกูล AAKS ทุก Side

Comment

ถ้าอยากรู้ว่าช่วยให้ไีรเร็วขึ้นบ้าง ต้องหาคู่ที่แรงเทียบไม่ติด อย่าง Raptor 10k Rpm กับ SSD

จะเห็นความแตกต่างชัดเจน

แต่ถ้าเล่น HDD ก็ตามข้างบนครับ

Comment

ถ้าเห็นความเเตกต่าง
            ต้อง SSD อย่างท่านข้างบนว่าละครับ
            ถ้าใช้งานปกติ
            ได้ยินมาว่าใช้งานลงวินโดว์ใช้เวลาเเค่ 10 นาที

Comment

ปัญหาคอขวด ส่วนนึงก็มาจาก HDD เป็นส่วนประกอบ
              ประมวลผลเร็วเพียงใด HDD เรียกไม่ทันก็จบเห่
              จะเห็นได้ว่าแม้จะเพิ่มรอบหมุน แคช หรือแม้แต่เทคนิค raid ก็เป็นหนทางที่จะชดเชยในจุดนั้น
              SSD จึงออกมาเพื่อแก้ปัญหา และหวังว่าคงจะใช้ได้จริง

Comment

SSD ความเร็วในการอ่านสูงมากเลยทีเดียว แต่ความเร็วในการเขียนข้อมูลนั้นยังเป็นรองพวก HDD อยู่ครับจากที่ผมดูมานะ แต่ปัญหาเรื่องความร้อนตัดไปได้เลยแต่ตอนนี้ราคามันยัง.....

Comment

SSD อายุสั้นกว่า HDD มากครับ ยิ่งถ้าเราใช้รันวินโดวส์ยิ่งสั้นเข้าไปใหญ่

Comment

640 AAKS เทพมากแล้ว

Comment

Working...
                    X