overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: HIS 4870 ร้อน เปลี่ยนSink ดีไหมครับ

OverclockZone Member

Default HIS 4870 ร้อน เปลี่ยนSink ดีไหมครับ

ผมยังไม่ได้ซื้อนะ แต่กำลังจะซื้อ คงเล่นตัวนี้แน่ๆ ดู Preview แล้วเป็นห่วงเรื่องความร้อนอยู่พอสมควร ถ้าซื้อมาแล้ว ควรเปลี่ยน Sink เลยดีไหมครับ หรือว่าเลือกเคสที่มันมีพัดลม เป่าไปที่การ์ดจอเลยดี(ฝุ่นกระจายแน่) พอดี ร้านที่จะซื้อ แกแนะนำเคสที่มีพัดลมอย่างว่า ราคาเกือบ 3000 แน่ะ - -"

จาก http://overclockzone.com/zolkorn/yea...70/index10.htm
    อุหณภูมิเห็นแล้ว น่ากลัวมาก - -" ห้องผมไม่มีแอร์ด้วยสิ

ป.ล. ตอนแรกว่าจะเอาของ Sapphire แต่หาไม่ได้ เจอร้านที่มี HIS อยู่เลยเอาก็เอา

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

หารุ่นพิเศษ ที่เปลี่ยนซิ้งดีๆมาจากโรงงานเลยก็เย็นสบายๆ เช่น POWERCOLOR HD4870 PCS+ หรือ HIS VGA 4870 ICEQ4 Plus

OverclockZone Member ball_ball's Avatar
    อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

แล้ว HIS ทีท่านเจอร้านไหนเหรอคับ ราคาเท่าไรคับ
    ผมก็ดูตัวนี้อยู่เหมือนกัน
    แล้ว HIS 1G เจอบ้างป่าวคับ
    อยากได้ 1G แต่เห็นว่ามีมาขายน้อย
    ถ้าเปลี่ยน Sink ใหม่เลยก็ดีนะคับ
    จะได้ไม่ต้องแกะหลายรอบ

OverclockZone Member Sudteen010's Avatar

HR03-GT เย็นเจี๊ยบ

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...pid=141&page=1

OverclockZone Member ball_ball's Avatar

ดันหน่อยอยากรู้เหมือนกัน
    คือว่าจะซื้อประมาณกลางเดือนนี้แล้ว
    เห็นมีหลายยี้ห้อ หลายรุ่นมากเลย
    แล้วตอนนี้ 4870 ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นสุด
    ยี้ห้ออะไร รุ่นไหน ที่ไหนมีขาย ราคาเท่าไร
    มีรูปด้วยจะดีมากเลยคับ
    ไปเจอของจริงจะได้รู้

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ball_ball View Post
    แล้ว HIS ทีท่านเจอร้านไหนเหรอคับ ราคาเท่าไรคับ
    ผมก็ดูตัวนี้อยู่เหมือนกัน
    แล้ว HIS 1G เจอบ้างป่าวคับ
    อยากได้ 1G แต่เห็นว่ามีมาขายน้อย
    ถ้าเปลี่ยน Sink ใหม่เลยก็ดีนะคับ
    จะได้ไม่ต้องแกะหลายรอบ
    ็HIS ตัว 512M ที่พันทิพย์ก็ร้าน Cyber.com น่าจะยังมีของอยู่ครับ แต่ตัว 1G เมื่อวานซืนไปถาม ปรากฏว่าของหมด ถ้าที่เซียร์ เห็นร้าน AutoNet กับร้าน ชั้น 3 ที่มีป้าย AMD ตัวใหญ่ๆ เห็นมีอยู่นะ ราคา 512M นี้จำไม่ได้ ไม่ได้ถามมาอะ ตัว 1G ร้าน AutoNet ขาย 11350(ราคาโหดมากมาย) ร้านชั้น 3 นี้ 10450 มั้ง ส่วนร้านที่ พันทิพย์ ตัว 512M ไม่ได้ถามมาอ่ะ ตัว 1G 9800 บาท ได้เห็นว่าของหมด

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ซื้อของ Sapphire ก็ได้ครับราคาแค่ 7900 เองเป็นตัว ref นะ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

t-rad or musashi

Quote Originally Posted by munitalp View Post
    ็HIS ตัว 512M ที่พันทิพย์ก็ร้าน Cyber.com น่าจะยังมีของอยู่ครับ แต่ตัว 1G เมื่อวานซืนไปถาม ปรากฏว่าของหมด ถ้าที่เซียร์ เห็นร้าน AutoNet กับร้าน ชั้น 3 ที่มีป้าย AMD ตัวใหญ่ๆ เห็นมีอยู่นะ ราคา 512M นี้จำไม่ได้ ไม่ได้ถามมาอะ ตัว 1G ร้าน AutoNet ขาย 11350(ราคาโหดมากมาย) ร้านชั้น 3 นี้ 10450 มั้ง ส่วนร้านที่ พันทิพย์ ตัว 512M ไม่ได้ถามมาอ่ะ ตัว 1G 9800 บาท ได้เห็นว่าของหมด
    แล้วร้าน Cyber.com อยู่ชั้นไหนคับ
    มีใครเจอ HIS HD 4870 1GB ตัวตามลิ้งนี้ ที่พันทิพย์ช่วยบอกหน่อย
    http://www.zipzoomfly.com/jsp/Produc...odlist=froogle
    คือผมชอบซิ้งแบบนี้คับ ใส่ไปในเคสแล้วมันจะได้เป่าลมไปด้านหลัง
    ทำให้ระบายลมในเคสออกด้านนอกด้วย ทำให้อากาศในเคสได้หมุนเวียนด้วย

OverclockZone Member saikano's Avatar

HR03GT โครตเยนคับ เยนสุดที่เคยใช้มาและซิ้งลมนะ หน้าร้อนปีที่แว้ว Idel37-40เองอะ ตอน4850นะ Fullไม่เกิน50โครตเยนคับเอามา ใช้ Vcore tune เพิ่มไฟอัดต่อโลด

Bookmarks

Bookmarks