Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับการ crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับการ crossfire

คือซื้อ 3870x2 จะเอามาทำ crossfire กับ 3870 แต่ว่าไม่สามารถทำได้
    ระบบมันแจ้ง error ว่า driver ไม่รับแล้วมันก็ disable 3870x2 ไปเลย
    เมื่อก่อนทำ crossfire กับ 3870 ก็ปรกติแต่ทีนี้เหมือนกับมันไม่รับ
    ไม่ทราบเป็นที่อะไรครับ

คือต้องเป็นการ์ดประเภทเดียวกันครับ 3870x2 ก็ถือว่าเป็นอีกรุ่นนึง ไม่ใช่รุ่นเดียวกับ 3870 ธรรมดาถึงจะชิพเดียวกันก็เถอะ ถ้าจะ CF ต้อง 3870x2 สองใบครับ

Comment

หลังจากต่อการ์ดทั้งสองตัวแล้ว ลองลง driver ใหม่รึยังคับ?

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูก่อน การ์ดรุ่นนี้ก็รุ่นเดียวกัน เพียงแต่ 3870x2 มันมีสอง GPU อีกอย่าง เมนบอร์ดรับ CF ได้กี่ GPU ด้วย ผมเคยลอง 3870x2 CF กะ 3870x2 ก็ทำได้ แต่กินไฟระเบิดระเบ้อ เลยเลิก เพราะโดยปกติ มันจะแจ้งสเปคไว้ใน MB ว่า CF หรือ Sli ได้เท่าไหร่ด้วยนะครับ

Comment

มันมีช่อง gpu 3 slot เป็น dfi lanparty 790fx ชิพตัวนี้รับ crossfire ได้ 4 Gpu อันนี้ไม่ทราบว่าผมเข้าใจผิด
          รึเปล่า แต่ผมใส่ 2 คือ 3870 กับ 3870x2 แต่ลองลงไดรเวอร์แทบทุกตัวแล้วตั้งแต่ 8.12-9.2 ผลเหมือนกันหมดครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ หรือว่าการ์ด 2 ตัวนี้จะเอามา crossfire กันไม่ได้ กลุ้มมากเลยครับ สงสัยจะเสียตังค์เปล่าซะแล้ว

Comment

ทำได้นี่นา..งง..รอคำตอบ

Comment

ไปเปิด CF ในโปรแกรมอะยังอะครับ อย่าลืมติ๊กมันล่ะ ไม่งั้นไม่ยอมครอส

Comment

...
                Last edited by Chiz; 10 Mar 2009, 22:11:42.

Comment

Working...
                X