overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ค่าย asus น่าเล่น ไหมครับ

OverclockZone Member panot_102's Avatar

Default ค่าย asus น่าเล่น ไหมครับ

คือ กำลังมองหาโน๊ตบุค อยู่อะครับ สนใจ hp ,lenovo เป็นพิเศษครับ
    แต่ตอนนี้ชักสนใจ asus ขึ้นมาครับ ผมเลยอยากรู้ว่า
    โน๊ตบุคค่ายนี้น่าเล่นหรือเปล่าครับ

http://www.*****************/notebook...SG-4P059C.html
    ตอนนี้เลงตัวนี้ไว้ครับ

ผมมีงบ ประมาน 30000 บาทนะครับ หรือมีตัวอื่นหน้าเล่นกว่าก็แนะได้นะครับ

**แต่ผมขอไม่เอา acer นะครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

hp ช่วงนี้หลีกได้ก็หลีก
    ลีโนโนโว เด่นที่ถึก
    อัลซุส เด่นที่ประกัน

ผมขอแนะนำอีกตัวกาดจอแรงกว่าทุกยี่ห้อคือเบนคิว เหมาะเล่นเกมกราฟิกสูงๆมาก

[IMG]http://www.*****************/2008/content/news/09feb/new-benq/Benq-S57-0003.jpg[/IMG]

[IMG]http://www.*****************/2008/content/news/09feb/new-benq/Benq-S57-0001.jpg[/IMG]

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ชอบ S42 Lm01 มากกว่า

OverclockZone Member panot_102's Avatar

[QUOTE=12345678910;6570618]hp ช่วงนี้หลีกได้ก็หลีก

ทำไมต้องหลีก หรือครับ

อืมเบนคิวก็น่าสนผมจะมองๆๆ ดูก่อนครับ

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

[QUOTE=panot_102;6573918]
    Quote Originally Posted by 12345678910 View Post

อืมเบนคิวก็น่าสนผมจะมองๆๆ ดูก่อนครับ
    อย่าเสี่ยงครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

[QUOTE=panot_102;6573918]
    Quote Originally Posted by 12345678910 View Post

หลีกเพราะกาดจอ 8400 8600 9300G 9500 มันมีปัยหา heat cycle คับ เป็นทุกยี่ห้อไม่ใช่เฉพาะhp ให้หลีกไปกาดจอรุ่นอื่น แต่hp รุ่นใหม่ๆ ก็ยังใช้กาดจอตัวเดิมผมก็งง

hp ไดเวอร์ xp หายากมาก

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

HP มันก็ไม่ได้เป็นกันทุกรุ่นหรอก อย่าเหมารวมสิจ๊ะ เดี๋ยวคนจะเข้าใจผิดกันหมด มันก็เป็นกันทุกยี่ห้อแหละที่ใช้ชิพตัวนี้

OverclockZone Member mhm's Avatar
    รังสิต ปทุุมธานี

เเล้วแต่ชอบนะครับ

ผมใช้ ASUS อยู่ ไม่มีงอแงนะ

แต่่ตอนนี้กังวลเรื่อง heat cycle อยุ่น่ะ

เพราะการ์ดจอผมเปน 9300M G น่ะ

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

hpเ้้ค้าประกันการ์ดจอแล้วนี่ เสียด้วยอาการที่ว่า เปลี่ยนฟรีไม่ใช่หรือ

Asus พวกซีรี่ย์ F8 น่าสนใจเยอะครับ ราคาก็ไม่แพง

ปล.ไม่ได้ว่านั แต่ BenQ สาขาไทย ปรับปรุงเรื่องบริการหรือยัง?

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    hpเ้้ค้าประกันการ์ดจอแล้วนี่ เสียด้วยอาการที่ว่า เปลี่ยนฟรีไม่ใช่หรือ

Asus พวกซีรี่ย์ F8 น่าสนใจเยอะครับ ราคาก็ไม่แพง

ปล.ไม่ได้ว่านั แต่ BenQ สาขาไทย ปรับปรุงเรื่องบริการหรือยัง?
    ยังสโลแกนเดิมครับ 'เคลมช้า เคลมนาน' แน่นอนจริงๆ

OverclockZone Member saksith's Avatar

s57 น่ามาเร็วกว่านี้ซักปี ฮือๆๆ

ปล Asus ก็แจ่มไม่แพ้นะครับ service สุดยอด

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post

้hp ในไทย ไม่มีเปลี่ยนฟรีนะมีแต่เสียเงิน
    ฟรี และเพิ่มประกันในไทยมีแค่3 ยี่ห้อคือ เบนคิว เดล แอปเปิ้ล

ส่วนเล่นอัลซุส f8 ผมว่าเล่นs57 ดีกว่าคุ้มกว่าราคาพอๆกัน

เบนคิวเคลมอะ เมนบอด คนเคลมเยอะช้าก็เป็นธรรมดา อย่างอื่นไม่ช้านะ เมนบอดยี่ห้ออื่นเร็วหรอ???(ไงลองดูในคลับเบนคิวตามลายเซ้นผมได้)

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ผมว่าAsus น่าเล่นสุดแล้วล่ะ แต่ต้องเป็นพวกตัวทอปๆ อะ ของเค้าสุดยอดจิงๆ ทั้งสเปก รูปลักษณ์ และservice

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

Asus แต่ต้องเป็นรุ่นสูงเพราะรุ่นต่ำๆเค้าใช้ชิปเซ็ตSiS เมื่อวานตั้งใจซื้อ Lenovo แต่ที่รักไม่ชอบดีไซด์ เลยได้ Acer Aspire4935G มาซะงั้น
    Last edited by kt_shy; 7 Jun 2009 at 20:52:16.

อยู่ที่ความถูกใจ..แต่ไม่ถูกราคา 555

http://www.*****************/notebook...k+S57-LM01.htm
    ตอนนี้ชักสนใจรุ่นนี้แล้วสิครับ

ผมกะว่าอีกสัก 3 เดือน ถึงจะไปซื้มมาครับ

กะว่า เปิดเทอมแล้วได้โน๊ตบุคใหม่ ตอนแล้วว่าจะซื้นตอนนี้เลยแต่ๆๆๆ
    อยู่บ้านใช้ pc ดีกว่า อ

อีก 3 เดือนจะลดลงเท่าไร น๊าๆ....................

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

สรุปแล้ว HP แบรนด์ระดับโลก มาวอดวายเพราะสาขาไทยสินะครับ?

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

^
    ^
    ประมาณนั้นครับ

ปกติAsusน่าเล่นครับ ยกเว้นรุ่นที่ใช้Chipset VIA แบบว่าเคยสัมผัสมาที โอ้ว แทบเป็นลม เครื่องเพื่อนผมChipset VIAอ่ะนะ ถ่ายข้อมูลช้ามาก มากแบบนอนรอได้เลยอ่ะ ไม่รู้ปัญหาเป็นที่อะไรเหมือนกัน

ตัวผมก็ใช้Asusนะครับ ถ้าเป้นไปได้หาตัวที่ใช้Chipset Intelครับ แจ่ม!!

OverclockZone Member funnal's Avatar

ถ้าถามผมนะครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานเป็นหลัก

ไม่เน้นเล่นเกมมาก
    Asus F8VR (ถ้าเล่น F80S จะได้ chipset SIS), DELL, LENOVO

ซื้อมาเพื่อเล่นเกมอย่างเดียว
    BENQ แหละครับ (แต่ต้องศึกษาเรื่อง heat cycer ด้วยนะครับ)

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผมว่ามันเก่าไปน่ะครับ cpu ตัวนี้ตัวแรงด้วย(ฟามร้อน)

น่าหาตัวcpu ใหม่ๆกว่านี้หน่อยน่ะครับ

ยี่ห้อนี้เวิกแหละงับ สวยด้วย ราคาเด๋วนี้ก็นับว่าไม่แพงด้วย หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks