Announcement

Collapse
No announcement yet.

รอซื้อ S57 มาลง Mac เทห์ดีมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอซื้อ S57 มาลง Mac เทห์ดีมั้ย

ไม่แน่ใจว่ามันทำได้รึเปล่าครับ ไม่ค่อยรู้เรื่อง Mac ซักเท่าไหร่
    แต่อยากลองใช้ Leopard
    รบกวนเพิ่มครับ แล้วลง 2 OS ได้มั้ย, windows ต้องรัน on top leopard หรือเปล่า
    หรือว่าไม่ได้เลย?

Macbook แพงหลาย

ขอบคุณ ผู้รู้ล่วงหน้าครับ

ถ้าคิดว่ามันแค่เท่ห์ก็... อย่าดีกว่าครับ - -"

Comment

Originally posted by shinnsei View Post
      ถ้าคิดว่ามันแค่เท่ห์ก็... อย่าดีกว่าครับ - -"
      ทำไมถึงคิดว่าผมคิดแค่เท่ห์ ล่ะครับ
      ผมเห็นว่าเพื่อนมันทำ graphic จาก Macbook แล้วทำได้ดี
      เลยอยากลอง OS ตัวนี้ แต่ถ้าเที่ยบราคาต่อ spec, notebook ดูมีภาษีกว่า เลยลองถามดู

ทำไมใจแคบจังครับ?

Comment

อ๋อคือเท่าๆที่ผมรู้นะครับ ผมรู้น้อยออกตัวก่อน
        คือที่ลงๆกันไม่ได้อ่ะครับ เพราะว่ามันไม่มีไดรเวอซัพพอทอ่ะครับ
        เหอๆ ใครมีฟามเห็นต่างจากนี้ป่ะ

Comment

Originally posted by comcomrit View Post
          อ๋อคือเท่าๆที่ผมรู้นะครับ ผมรู้น้อยออกตัวก่อน
          คือที่ลงๆกันไม่ได้อ่ะครับ เพราะว่ามันไม่มีไดรเวอซัพพอทอ่ะครับ
          เหอๆ ใครมีฟามเห็นต่างจากนี้ป่ะ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
          หมายความว่า อาจใช้งาน hardware ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ
          หรือใช้ไม่ได้ในบางส่วน
          เนื่องจาก driver ไม่ compat สินะ..

Comment

ผมก้กำลังสนใจตัวนี้อยุ่กันครับ ว่าจะมาลอง OS leopard แต่ผมก็คิดว่ามันน่าจะลงได้นะครับแต่ hardware ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ หรือว่าจะใช้ไม่ได้เลย

Comment

S57 นี่ BenQ หรือเปล่าครับ เคยลง 2 OS (Kalyway 10.5.2 + Window XP) กับ BenQ S41 ได้ครับ
              ทุกวันนี้เจ้าของยังใช้งานได้ดีมากๆ มีเพื่อนขอซื้อต่อได้กำไร แต่เจ้าของไม่ขายอ่ะครับ
              ใน Window XP ไม่มีปัญหาใช้อุปกรณ์ได้หมด ส่วนใน OSX ใช้ Wireless กับ QEye ยังไม่ได้ครับ

Comment

คุณ pj3777 ครับผมเช็คดูแล้ว BenQ S57 ใช้ชิปประมวลผลกราฟฟิคของ ATI Mobility Radeon™ HD 4650
                อาจจะไม่ผ่านครับคิดว่าตัว patch driver น่าจะหายาก ลองดู brand อื่นๆ ก็ได้ครับถ้าอยากลอง แนะนำให้เลือกรุ่นที่ใช้ชิปประมวลผลกราฟฟิคของ nVidia เพราะ patch driver เยอะกว่ามากครับ

Comment

ผมใช้กับ s31v ผ่านทุกอย่างยกเว้น wireless กับ QEye อ่ะครับ ลองหาที่ nVidia ตามคห.บนอ่ะครับ เพราะเห็น mb ใช้ nVidia ซะส่วนมาก

Comment

ลงน่ะมันลงได้ครับท่าน แต่ว่าพวก Driver มันหายากหรืออาจจะหาไมไ่ด้เลย จากที่ osx มันเสถียรๆ

จะกลายเป็นว่าล่มบ่อยกว่า Window นะครับถ้าเอามาเน้นใช้งานจริงจังผมว่า ทำงานบนฝั่ง วินโดรืดีกว่าครับ

ดูแลมันดีๆก็ไม่เดี้ยงล่ะ เพราะผมเวลาพิมงานหรือใช้งานที่ต้องใช้ไฟลืเฉพาะต่างๆกับเพื่อนๆก็จะใช้ Notebook

อีกเครื่องที่เป็นวินโดร์ แต่ถ้าทำงานคนเดียวแบบสำเร็จรูปเช่น เอาวีดีโอมาตัดต่อ ไรท์ลงแผ่นเอาไปเปิดได้เลย

อันนี้ผมจะทำบน Macbook ครับ แต่ถ้าอยากลองศึกษาลองใช้ดูก็ลงโลดเลยครับ ได้ใช้ 2 ระบบ รู้ทั้ง2 ระบบ :-)

Comment

นานาจิตตัง แล้วแต่ User นะผมว่า

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                        อาจจะเปลี่ยนมาซื้อ compaq CQ20-327TU แทนแล้วครับ
                        spec คุ้มจริงๆ (22500.-)

แล้ว การ์ดจอ gma4 4500 HD นี่มันจะมี driver มั้ยน้อ

Comment

ตอบเองแล้วครับ intel x4500 ตายสนิท....

Comment

มันอยู่ที่ความสามารถ ของคนทำและใช้ ครับ เพราะพุดจริงๆ

Comment

Working...
                            X