Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากดู benchmark CPU notebook มีผล test หรือป่างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากดู benchmark CPU notebook มีผล test หรือป่างครับ

dual core T3200 , T3400

Core 2 Duo T5800 , T6400

ประมาณนี้ครับ ความแรง CPU แตกต่างกันมากไหม

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...st.2436.0.html

ดูเอา

Comment

ลองดูพวก T4XXX เทียบด้วยนะครับ แล้วจะเห็นเรื่องตลกของ Intel

T5XXX สู้ T4XXX ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by ball View Post
        ลองดูพวก T4XXX เทียบด้วยนะครับ แล้วจะเห็นเรื่องตลกของ Intel

T5XXX สู้ T4XXX ไม่ได้เลย
        อาจเพราะรุ่นใหม่ เทคโนโลใหม่มั้ง เหมือน pd e6500 เเรงกว่า c2d e4500
        ดูตรงความเร็วบัสดิครับ ไม่ตลกเท่าไหร่นะ ที่ตลกกว่าผมว่า บางตัวไม่มีคะเเนน เเต่ดันอยู่โคดสูง
        สงสัยคนเทสใช้พลังจิตเทส 5555

Comment

Originally posted by Heer_nut View Post
          อาจเพราะรุ่นใหม่ เทคโนโลใหม่มั้ง เหมือน pd e6500 เเรงกว่า c2d e4500
          ดูตรงความเร็วบัสดิครับ ไม่ตลกเท่าไหร่นะ ที่ตลกกว่าผมว่า บางตัวไม่มีคะเเนน เเต่ดันอยู่โคดสูง
          อา เฮีย พูดตรงดีเยี่ยม 5555

AMD ออกใหม่ บางตัว ยังไม่มีผล เทสต์ เลย จัดอันดับให้ซะแล้ว

เอ๊ะ โน๊ตบุุ๊คเช๊ค ชักยังไงๆ

Comment

Originally posted by Heer_nut View Post
            ไม่ใช่ Bus อย่างเดียวครับ แต่ Core ของ T4XXX เป็น Core ของ T6XXX T8XXX และ T9XXX(บางรุ่น)

ต่างกันเพียง ตัวคูณ Cache และ Bus กับคำสั่งนิดหน่อยเองครับ

Comment

Working...
            X