Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งเป็ดเลยเน็ตไม่แรงทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งเป็ดเลยเน็ตไม่แรงทำไงดี

ผมไช้เน็ตของ tot ขอไป 1024/512 ได้มาแค่ 193/408 download ตำ่ำกว่า upload แจ้งไปศูนย์หลายครั้งแล้ว เขาโทรมาว่า รีเซ็ตและเปลี่ยนสายที่ชุมสายให้แล้ว แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น ผมอยากให้มันมาเซ็คสายที่บ้านมากกว่า โทรไปอีกตั้งหลายลอบมันก็ยังไม่มาเลย มีวิธีแก้ทางอื่นไหมครับ ผมว่ามันต้องเป็นที่บ้านแน่ๆๆๆๆๆเซ็งเลย
    Attached Files
    Last edited by tacumi; 3 Mar 2009, 18:14:21.

..

Comment

ผู้ร่วมชะตากรรม ของผมแย่สุด 128/32 ก็แจ้งไปเหมือนคุณนั้นละ แต่ก็ไม่มีไรเกิดขึ้น เน่าเหมือนเดิม
      ตอนสมัคใหม่ๆก็เอาใจหน่อย 2048/512 ลดลงมาเรื่อยๆ
      แล้วอยู่ที่ไหนอะ

Comment

แก้ง่ายครับ เลิกใช้ tot เลยท่าน ไปใช้ true ดูครับ ผมใช้มา 4ปีละ

Comment

ผมใช้ TOT ได้ 852/498 ครับ เน็ต 1MB/512KB ครับ

Comment

สงสัยต่อไป เวลาจะซื้อบ้านซื้อช่อง สงสัยต้องสืบข้อมูลกันเพิ่มเติมอีกเรื่องนะเนี้ย

นอกจาก ใกล้ห้างไหน รถไฟฟ้าผ่านรึเปล่า โรงเรียนใกล้ๆมีอะไรบ้าง ที่สำคัญ MAXNET ผ่านอ่ะป่าว

Comment

แนะนำ ยกเลิกสัญญา ครับ ไม่ต้องจ่ายอะไรทั้งสิ้น เนื่องจาก TOT ไม่สามารถทำตามสัญญาได้ ถ้ามันงอแง

ก็ร้องเรียน สคบ ครับ

Comment

ลองดูค่า line atten. (ควรได้น้อยๆ 18dB ลงมา) และ noise margin (ควรได้มากๆ 25dB ขึ้นไป) ดูครับ ว่าปกติหรือเปล่า ถ้าปกติก็ไม่เป็นที่สายหรอกครับ

Comment

สรุปว่า maxnet จงเจริญญญ ของผมเมษานี้แน่นอนนนน อิอิ

Comment

Originally posted by kupong View Post
                    ลองดูค่า line atten. (ควรได้น้อยๆ 18dB ลงมา) และ noise margin (ควรได้มากๆ 25dB ขึ้นไป) ดูครับ ว่าปกติหรือเปล่า ถ้าปกติก็ไม่เป็นที่สายหรอกครับ
                    ดูยังไงครับ ค่า line atten และ noise margin นะ ช่วยบอกที

Comment

Working...
                    X