Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit AX78 เข้าไปปรับ FSB 3.4 ตรงไหนคับในไบออด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit AX78 เข้าไปปรับ FSB 3.4 ตรงไหนคับในไบออด

Abit AX78 เข้าไปปรับ FSB 3.4 ตรงไหนคับในไบออด เข้าตรงเมนูไหนในไบออดคับหาไม่เจอ

แล้วไปปรับ FSBให้เป็น 3.4 ยังไงคับ

ผมใช้ cpu X2 6000+ CZ

แรม 1*2 /1066 คับช่วยสอนผมทีคับผมโง่มากเลยขอเข้าใจง่ายๆหน่อยนะคับ

วิธี oc ของเวฟอ่านแล้ว งง คับ

เช่น กดเข้าไบออด เข้าตรงเมนูไหน และวไปปรับตรงไหนยังไง แบบนี้อะคับ

ขอบคุณทุกท่านมากนะคับที่ช่วยสอนและให้ความรู้คับ

ช่วยสอนทีคับใครใช้ชุดนี้อยู่

Comment

ไม่รู้เหมือน I35 PRO ป่าว
      ปรับทุกอย่างใน uGuru Utility
      ปรับ CL แรม ในAdvanced Chipset

เอาคู่มือมาอ่านซักนิดคับ

Comment

อิอิ แอบไปโหลด คู่มือมาดู หน้าหลักมีให้เข้าไปปรับ 3 ที่
        1. SoftMenu Setup
        2. Advanced BIOS Features
        3. Advanced Chipset Features

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
          อิอิ แอบไปโหลด คู่มือมาดู หน้าหลักมีให้เข้าไปปรับ 3 ที่
          1. SoftMenu Setup ปรับอะไรเป็นเท่าไรมังคับแนะนำที
          2. Advanced BIOS Features ปรับอะไรเป็นเท่าไรมังคับแนะนำที
          3. Advanced Chipset Features
          ปรับอะไรเป็นเท่าไรมังคับแนะนำที

ถ้าจะปรับ FSB 3.4 เข้าเมนูไหนคับ 1 2 3
          Last edited by chailat; 3 Mar 2009, 19:53:32.

Comment

FSB 3.4 คืออะไรคับ พอดีผมไม่เคยเล่น amd

Comment

Working...
            X