รับปรึกษาปัญหา Notebook และรับซ่อม Notebook ทุกรุ่น
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 325 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 6489

Thread: รับปรึกษาปัญหา Notebook และรับซ่อม Notebook ทุกรุ่น

Banned

Thumbs up ซ่อม Notebook รับปรึกษาปัญหา คอมพิวเตอร์ Notebook และรับ ซ่อมคอมพิวเตอร์ ทุกรุ่น

รับซ่อม รับซื้อ ขาย Macbook iMac Notebook และ อุปกรณ์ Apple ทุกชนิด.

ดูสินค้าเพิ่มเติม Update ใหม่ได้ที่ facebook.com/AppleThaiFanpage ครับ

บริการตรวจเช็คอาการเสียพร้อมประเมินราคางานซ่อมโดยไม่เสียค่าบริการใดๆทั้งสิ้น.

-รับประกันงานซ่อม 3เดือนถ้ากรณีที่มีการแก้ไขถ้าแก้ไขแล้วไม่พอใจยินดีคืนเงินเต็มจำนวนโดยไม่มีเงื่อนไข.

-รับซ่อม Macbook iMac Notebook และอุปกรณ์ Apple ทุกชนิดอาทิเช่น Macbook Notebook ไฟไม่เข้า เปิดไม่ติด เปิดติดไม่ขึ้นภาพ จอลาย จอมืด ลำโพงแตก เครื่องโดนน้ำโดนกาแฟ Keyboardเสีย Supper driveเสีย เครื่องติด EFI Password พัดลมเสียงดัง ฯลฯ.

-รับซ่อมด่วน Macbook iMac Notebook รอรับได้เลยเช่นอาการดังนี้ Macbook Notebook เปิดติดไม่ขึ้นภาพ VGAเสีย จอลาย Keyboardเสีย ติด Password เป็นต้น

-บริการ ตรวจเช็คระบบระบายความร้อนพร้อมทำความสะอาดภายในเครื่องเปลี่ยน ซิลิโคลน (Silicone CPU หรือ Thermal Compound) เพื่อลดความร้อนและยืดอายุการใช้งานของเครื่องได้เป็นอย่างดีเหมาะสำหรับคนที่รักและถนอมเครื่องครับ ทางเราใช้ ซิลิโคลน อย่างดีที่สุดที่หาได้ในประเทศไทยมาไว้บริการท่านครับ.

-บริการเปลี่ยนKeyboard ภาษาอังกฤษ เป็นภาษาไทย รอรับได้เลยโดยเรามี Keyboard ที่ทำเป็นภาษาไทยไว้แล้วมาไว้บริการรอรับได้เลยภายใน 15-20นาที.

-จำหน่าย ทางเรามีอะไหล่และอุปกณ์ของ Macbook iMac Notebook และอุปกรณ์ของ Apple แทบทุกชนิดไว้จัดจำหน่ายสำหรับลูกค้าและร้านซ่อมที่สนใจจะซ่อมเองราคาเป็นกันเองครับ.

-ขาย Macbook iMac Notebook และ อุปกรณ์ Apple ทุกชนิด ทั้งใหม่และมือสอง มือสองทางเรามีการรับประกันเครื่องทุกชิ้นให้ 3 เดือนถ้าไม่พอใจยินดีคืนเงินภายใน 7วันโดยไม่มีเงื่อนไข.

-รับซื้อ Macbook iMac Notebook และ อุปกรณ์ Apple ทุกชนิดให้ราคาสูงและจะมีมูลค่าเพิ่มขึ้น ถ้าเอาเครื่องเก่ามาเทิร์นเครื่องใหม่.

-รับซื้อ Macbook iMac Notebook และ อุปกรณ์ Apple ทุกชนิดที่เสียแล้วทุกอาการให้ราคาสูง.

ติดต่อสอบถามได้ที่

www.facebook.com/AppleThaiFanpage

www.Applethai.net
    ศูนย์การค้าเดอะพาลาเดียม เวิลด์ ช้อปปิ้ง ชั้น 4.
    โทรศัพท์: 086-0489494,088-7171626.

Lind ID: 0860489494

Last edited by jo_xxx; 6 Dec 2015 at 20:51:27.

Banned

รับแก้ระบบระบายความร้อนครับ โดยการเพิ่มไฟไห้ระบบระบายความร้อนครับและไส่แผ่นทอง แดงเข้าไปอีกหนึ่งแผ่นครับเปลี่ยนระบบนำความร้อนของซิ้งระบายความร้อนใหม่ครับทำความสะอาดเครื่องใหม่หมดค รับคิดค่าบริการที่ 500 บาทครับทำประมาน 1ชั้วโมงครับ รับประกันหายแน่นอนครับทำมาหลายเครื่องแล้วครับ สนใจติดต่อ 086-0489494 โจพันธุ์ทิพย์ครับ ปล. ด่วนก่อนที่ Chip VGA จะเสียครับ
    ร้านอยู่พันธ์ทิพประตูน้ำชั้น 4 ชื่อร้าน Usedcom ครับร้านอยู่ก่อนถึงบันไดเลื่อนด้านหลังครับ

รับซื้อ Notebook ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับราคายุติธรรมครับ Notebook ที่เสียแล้วก็รับซื้อครับ
    ปล.รับซื้อถึงที่ครับ(กรุงเทพและปริมนทลครับ) สนใจติดต่อ 086-0489494 12.00-19.30น โจพันทิพย์ ครับ

ข่าวดีสำหรับลูกค่าที่ใช้ toshiba m200 Aspire 4736/4736G และรุ่นอื่นๆที่มีปัญหาดังต้อไปนี้เช่น-เปิดใช้งานจาก Batt ได้ปรกติแต่พอเสียบ Adapter แล้วเครื่องมีปัญหาจอลาย เครื่องค้าง เปิดติดแล้วดับ เปิดติดไม่ขึ้นภาพ เปิดแล้วไม่เข้าWindows ลง Windows ไม่ผ่าน ครับผมตอนนี้ทางเราได้สรุปปัญหาได้แล้วครับว่าเป็นที่อะไรครับผมได้มีการส่งลูกค้าไปมากกว่า 1 ปีแล้วครับยังใช้งานได้ปรกติครับผมอาการนี้เป็นที่ระบบไฟของ Mainboard ครับผมไม่ได้เป็นที่ Chipset ครับผมถ้าลูกค้าท่านได้มีปัญหาเข้ามาได้เลยครับซ่อมไปแล้วมีปัญหาเดิมยินดีคืนเงินครับผมรับประกัน 3 เดือนครับท่าน

สำหรับลูกค้า Sony cr357 หรือ Vaio Vgn-cr35s และรุ่นอื่นๆที่มีอาการใช้ไปแล้วชอบดับเองมีทางแก้ครับท่านไม่ต้องเปลี่ยน Chipset แต่อย่างไดครับผมราคาค่าซ่อมหรือรายละเอียดสนติดต่อได้ครับท่าน
    Last edited by jo_xxx; 26 Apr 2014 at 01:16:06.

OverclockZone Member giganic's Avatar

ถามเฉยๆ ได้มะครับ BenQs42 ใหม่อ่ะครับ มันเป็น OS Linux ถ้าเราจะลง XP ได้ป่าวครับ

มันจะลงเหมือน PC มั้ยครับ หรือต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่ม แล้ว driver มันจะรองรับกันมั้ยครับ

Banned

Quote Originally Posted by giganic View Post
    ถามเฉยๆ ได้มะครับ BenQs42 ใหม่อ่ะครับ มันเป็น OS Linux ถ้าเราจะลง XP ได้ป่าวครับ

มันจะลงเหมือน PC มั้ยครับ หรือต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่ม แล้ว driver มันจะรองรับกันมั้ยครับ
    ได้ครับลองอ่านดุนะครับ http://www.*****************/board/vi....php?tid=12342

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

เมื่อวานผมนั่งเล่นเกมอยู่ดีๆมันก็ค้างแล้ว restart เครื่องเฉยเลยอะ งงเลย แล้วคือว่าเสียงพัดลมมันดังมากผิดปกติอะ มีเสียงแปลกๆจากตรงพัดลมด้านหลัง ต้องปิดเครื่องทิ้วไว้ซักพักนึง พอเปิดใหม่เสียงก้จะเป็นปกติ แต่ว่าอาการทั้งหมดนี้เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมไปประมาณซัก 1-2 ชั่วโมงนะแต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งด้วย บางครั้งเล่นไป 3-4 ชั่วโมงก้อยังปกติดี
    พอรู้มั้ยครับว่าปัญหานี้มันเกิดจากอะไร ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมาจากตัวพัดลมระบายความร้อนอะ

OverclockZone Member

คอมพิวเตอร์โน้คบุ้คของผม Acer Aspire 5502NWXCi การ์ดจอ ATI Radeon X700
    มีอาการเปิดไม่ติด ไฟไม่เข้าเครื่อง มีกลิ่นไหม้และควันออกมาจากใต้เครื่องนิดๆ
    อาการนี้ซ่อมได้มั้ยครับ ถ้าซ่อมได้ราคาเท่าไหร่ เพราะผมถามมาหลายร้านมากเค้าบอกว่าไม่มีเมนบอร์ดรุ่นนี้เปลี่ยนให้เลย

Banned

Quote Originally Posted by stroumphs View Post
    เมื่อวานผมนั่งเล่นเกมอยู่ดีๆมันก็ค้างแล้ว restart เครื่องเฉยเลยอะ งงเลย แล้วคือว่าเสียงพัดลมมันดังมากผิดปกติอะ มีเสียงแปลกๆจากตรงพัดลมด้านหลัง ต้องปิดเครื่องทิ้วไว้ซักพักนึง พอเปิดใหม่เสียงก้จะเป็นปกติ แต่ว่าอาการทั้งหมดนี้เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมไปประมาณซัก 1-2 ชั่วโมงนะแต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งด้วย บางครั้งเล่นไป 3-4 ชั่วโมงก้อยังปกติดี
    พอรู้มั้ยครับว่าปัญหานี้มันเกิดจากอะไร ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมาจากตัวพัดลมระบายความร้อนอะ
    ผมว่าพัดลมท่านน่าจะพังแล้วนะครับหรือไม่ก็อาจจะตันวิธีแก้คือถอดออกทำความสะอาดและเอานำมันฉีดซักนิดถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยนลูกปืนไหม่ถ้ายังไม่หายอีกก้ต้องเปลี่ยนพัดลมแล้วหละครับ

Banned

Quote Originally Posted by Evolution_X View Post
    คอมพิวเตอร์โน้คบุ้คของผม Acer Aspire 5502NWXCi การ์ดจอ ATI Radeon X700
    มีอาการเปิดไม่ติด ไฟไม่เข้าเครื่อง มีกลิ่นไหม้และควันออกมาจากใต้เครื่องนิดๆ
    อาการนี้ซ่อมได้มั้ยครับ ถ้าซ่อมได้ราคาเท่าไหร่ เพราะผมถามมาหลายร้านมากเค้าบอกว่าไม่มีเมนบอร์ดรุ่นนี้เปลี่ยนให้เลย
    ถ้ายังไม่เคยซ่อมที่ไหนมาก่อนผมว่าโอกาศได้สูงครับเพราะเคยซ่อมมาเหมือนกันครับ ACER เป็นแบบนี้หลายรุ่นครับยังไงเรื่องราคาโทรมาถามเองดีกว่าครับท่าน

Banned

Quote Originally Posted by stroumphs View Post
    ทำแล้วเป็นไงบอกบ้างนะท่าน

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

รับเปลี่ยน CPU n/b ไหมครับ

และ ถ้าหาก N/B ที่มีอาการเปิดเครื่องแล้ว ภาพไม่ขึ้น แต่เครื่องทำงาน ไฟเข้า จอไม่เสีย จะคิดค่าซ่อมประมาณเท่าไร (Asus A6T นะครับ) ถามไว้เผื่อมีปัญหาจะได้มาอุดหนุนน่ะครับ

Banned

Quote Originally Posted by Dark Avenger MX View Post
    รับเปลี่ยน CPU n/b ไหมครับ

และ ถ้าหาก N/B ที่มีอาการเปิดเครื่องแล้ว ภาพไม่ขึ้น แต่เครื่องทำงาน ไฟเข้า จอไม่เสีย จะคิดค่าซ่อมประมาณเท่าไร (Asus A6T นะครับ) ถามไว้เผื่อมีปัญหาจะได้มาอุดหนุนน่ะครับ
    รับเปลี่ยนครับแต่ต้องดูช่วงก่อนว่าตอนไหนมี CPU ครับถ้าอาการเสียอาการเปิดติดไม่ขึ้นภาพซ่อมได้ครับราคาโทรมาถามเลยดีกว่าเดี่ยวโดนลบกะทุ้อีกขอบคุณครับ

Banned

ใครมี Notebook เสียผมก้รับซื้อนะครับราคาลองดทรมาคุยกันครับตามสภาพครับ

OverclockZone Member pom123's Avatar

ปันหาของผมนะ

เปิดเครื่องบทูได้ถึงก่อนหน้าจอเดสทอป

พอถึงเดสทอปแล้ว

ภาพแสดงผลเละดูมะรู้เรื่อง ค้าง

ลองฟอแมดใหม่ก้อโอเคหมด

แต่พอลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้ว (เวอร์ชั่นไหนก้อเป็นหมด)

ภาพเละเหมือนเดิม

ปันหานี้เกิดจากการ์ดจอรึป่าว (สงสัยอยู่)

ถ้าใช่ผมจะได้ส่ง 0 เคลมเอา

ผมใช้ BenQ s41-310 นะครับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

อยากทำให้A8 เป็นg1 อ่ะ

Banned

Quote Originally Posted by pom123 View Post
    ปันหาของผมนะ

เปิดเครื่องบทูได้ถึงก่อนหน้าจอเดสทอป

พอถึงเดสทอปแล้ว

ภาพแสดงผลเละดูมะรู้เรื่อง ค้าง

ลองฟอแมดใหม่ก้อโอเคหมด

แต่พอลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้ว (เวอร์ชั่นไหนก้อเป็นหมด)

ภาพเละเหมือนเดิม

ปันหานี้เกิดจากการ์ดจอรึป่าว (สงสัยอยู่)

ถ้าใช่ผมจะได้ส่ง 0 เคลมเอา

ผมใช้ BenQ s41-310 นะครับ
    ถูกต้องครับร้อยเปอร์เซนต์ครับเข้า0ได้เลยครับ

Banned

4pppppp

Banned

สำหรับลูกค้า Sony cr357 หรือรุ่นอื่นๆที่มีอาการใช้ไปแล้วชอบอับเองมีทางแก้ครับท่านไม่ต้องเปลี่ยน Chipset แต่อย่างไดครับผมราคาค่าซ่อมหรือรายละเอียดสนติดต่อได้ครับท่าน
    Last edited by jo_xxx; 31 Jul 2010 at 01:48:30.

Banned

DV2000 เจอปัญหา Heat cycle รับเปลี่ยน Chip VGA จาก Nvdia 7200 Up to 7300-7400 ราคาพิเศษรับประกัน3เดือนครับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

A8 รุ่นที่ลายเซ้น ขายได้เท่าไหร่ ยังใหม่ ประกันเหลืออีก ปี ลองตีราคาให้หน่อยดิ อยากได้F8Vr

Banned

Quote Originally Posted by saksith View Post
    A8 รุ่นที่ลายเซ้น ขายได้เท่าไหร่ ยังใหม่ ประกันเหลืออีก ปี ลองตีราคาให้หน่อยดิ อยากได้F8Vr
    รุ่นนี้ซื้อได้ไม่ถึงหมื่นครับเพราะฝาชอบแตกครับส่วนมากรู้ค้าจะรู้ครับเหมือนDV2000 ที่ไม่ค่อยมีคนซื้อแล้วครับยังไงรบกานขอดูสภาพหน่อยนะครับถ้าสนใจจะขายขอบคุณครับ

Page 1 of 325 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks