Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 11000 EVGA GTX260 core 216 VS HIS 1GB 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 11000 EVGA GTX260 core 216 VS HIS 1GB 4870

เก็บตังค์ได้ 7500 +กับปล่อย 8800gt 1G ไปได้มา 3500 บาท รวมเเล้ว ได้มาประมาณ 10100

บาทครับ ตอนนี้เลยไม่มีการ์ดจอใช้ ตอนเเรก กะจะถอย 9800GX2 เเต่ดูๆ เเล้วน่าจะใช้ไปอีกนาน

เลยมองๆ ตัวที่เเรงกว่าดีกว่า ใช้ ยาวๆๆ 3-4 ปี ไปเลย ไปลองดูมาครับ สนใจ 2 ตัวนี้มาก เเต่เลือกไม่

ได้ซักที

EVGA GTX260 Core216 SuperClocked - 55NM

Performance
    NVIDIA 55nm GTX 260 Core 216
    626 MHz GPU
    216 Processing Cores
    400 MHz RAMDAC

Memory
    896 MB, 448 bit DDR3
    2106 MHz (effective)
    117.9 GB/s Memory Bandwidth

Interface
    PCI-E 2.0 16x
    DVI-I, DVI-I, HDTV-7
    SLI Capable

Resolution & Refresh
    240Hz Max Refresh Rate
    2048x1536 Max Analog
    2560x1600 Max Digital

ราคา 10,500 บาท

กับอีกตัวคับ ตัวนี้ค่ายเเดงนะครับ

1GB PCIe ATi 4870 DUAL (DDR5, TD) HIS

Model : RADEON HD 4870 TURBO DUAL
    GPU : RV770
    Technology : 55nm
    Core Frequency : 750 MHz
    Memory Frequency : 900 MHz ทามไม DDR5 ได้เเค่นี้ล่ะคับ
    Streaming Processor 800 Unified
    Memory Size : 1024 MB GDDR5 Memory
    Memory Bus : 256-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16 2.0
    Output : 2DVI, S-Video, HDMI,D-Sub (by dongle)
    Cooling : Integrated Fan
    Support DirectX 10.0 and the latest
    ATI CrossFire Ready
    Window Vista Ready
    รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี [A-serv]

ราคา 10,400 บาท

ส่วนตัวชอบค่ายเขียวคับ เเต่ได้ยินความเเรง ของ 4870 เเถมใช้ CPU ค่าย AMD ด้วยเลยเลือก ไม่

ได้ซัก ที 2 ตัวนี้ตัวไหนเเจ่มกว่ายังไงช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้เล่นเกมส์ไม่ได้ จะลงเเดงตายเเล้ว

ขอบคุณครับ

อีกอย่าง TAGAN TG600-U38 (Type B) จะเอาอยู่หรือป่าวคับ

เชียร์เขียว

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
      เชียร์เขียว

Comment

เป็นผมนะEVGA GTX260 Core216 SuperClocked - 55NM ไม่ต้องคิดเลยอยากได้มากมาย

Comment

เป็นผมรอปลายเดือน รุ่นใหญ่กำลังจะมา ราคาอาจตกฮวบ -*- ต้องดูดีดีๆ

Comment

ชอบเขียวผ่านตลอด O_O

Comment

ไม่คุ้มอ่ะ 216 192 ไม่ต่างกันเยอะเลยครับ
              เป็นการโชเอกลักอย่างหนึ่งเพื่อให้ตัวเองขายออกไว ตอนนี้ อย่าว่าแต่ EVGA เลย INNO เขาก็ ออกมาแล้ว 260 gtx 216 คอ อะ-*- สงสัยมันขาดทุนจัดเลยไปเข้าไปใหม่

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                เป็นผมรอปลายเดือน รุ่นใหญ่กำลังจะมา ราคาอาจตกฮวบ -*- ต้องดูดีดีๆ
                +1 เลย ใกล้ๆนี้ก็ประกาศหั่นราคาอีกแล้วด้วยนะครับ

ส่วน

Memory Frequency : 900 MHz ทามไม DDR5 ได้เเค่นี้ล่ะคับ
                GDDR5 ต้อง *4 ครับ มีผล 3600MHz

ส่วนPSU 600W แท้ ผ่านสบายทั้ง 2 ตัวกำลังดีเลยครับ
                เหลือพอเหมาะ

Comment

ผมดูจาก Memory Bandwidth ซะส่วนมาก 2ตัวนี้ ต่างกัน2.7 555+ ไม่ค่อยได้เทียบอะไรจริงๆจังๆ แต่ถ้าเป็นตัวที่จะซื้อแบบนี้ผมจะดูจากผลทดสอบและการใช้งานจริงๆเป็นหลัก
                  แล้วข้างบน ถ้าเป็น DDR2 DDR3 DDR4 มันต้องคูณไรป่ะครับเนี่ย

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                    น่าคิดคับท่าน เดี่ยวรอดูไปอีกดีกว่า เผื่อเหลืองบถอย PhenomII X3 720

เเต่ไม่ได้เล่นเกมส์นานเเล้วดิ ไม่มีการ์ดเล่นมานานเเล้ว

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                    +1 เลย ใกล้ๆนี้ก็ประกาศหั่นราคาอีกแล้วด้วยนะครับ

ส่วน

GDDR5 ต้อง *4 ครับ มีผล 3600MHz

ส่วนPSU 600W แท้ ผ่านสบายทั้ง 2 ตัวกำลังดีเลยครับ
                    เหลือพอเหมาะ
                    ขอบคุณมากคับ เเรงได้ใจจริงๆ

Comment

รอ มัน หั่นราคาไปเรื่อย

Comment

2 ตัวนี้แรงพอกัน จัดตามความชอบ ความถนัดได้เลยครับ

รอเรื่อย ลงเรื่อยก็ถูก แต่อยู่ที่ว่าท่านจะใช้หรือยัง

ถ้าจะใช้แล้วก็จัดไปเลยครับ อย่าคิดมาก

Comment

Working...
                        X