Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะใส่ฮาร์ดดิกอีกลูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะใส่ฮาร์ดดิกอีกลูก

คือ ผมจะใส่ฮาร์ดดิกอีกลูก ตอ้งทำไงบ้างคับ มีฮาร์ดดิกตัวเก่าอยู่แล้ว เสียบต่อได้เลยหรือเปล่าคับ

คือมันเป็น SATA II หรือ IDE

จริง ๆ แล้วก็เสียบได้เลย มองเห็นทั้งคู่ครับ

แต่ถ้ามันไม่เห็นก็ต้องถึงขั้นตอนลงวินโดกันไหม่เลยครับ

Comment

ide คับ เพิ่งเคลมมา

Comment

ก็เซ็ตค่า โน ตัวที่มีวินโด้ตั้ให้เป็น master อีกตัวตั้งให้เป็น slave แต่2ตัวรวมกันต้องไม่เกิน 120 หรือ130 GB แล้วก็ไม่รู้ ไม่แน่ใจครับ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
          คือมันเป็น SATA II หรือ IDE

จริง ๆ แล้วก็เสียบได้เลย มองเห็นทั้งคู่ครับ

แต่ถ้ามันไม่เห็นก็ต้องถึงขั้นตอนลงวินโดกันไหม่เลยครับ
          มองไม่เห็น HDD ตัวใหม่ต้องลง Windows ใหม่ด้วยเหรอ................

Comment

อยากรู้ด้วยเหมือนกัน ^^"

ช่วยๆกัน"ดัน" อึ้บ..อึ้บ.. ^^"

(ผมใฝ่แต่ฝักบัวครับ ขันน้ำผมไม่ฝักใฝ่ครับท่าน เอิ๊กๆ)

2009 อันธพาลทวงคืนอำนาจ !!!

Comment

เค้า PM มาบอกว่าเสียบได้แล้วครับ

Comment

ผมว่าลง windows ใหม่ดีสุด

Comment

ไม่เห็นต้องลง Windows ใหม่เลยครับ แค่เสียบจัมป์เปอร์มันให้รู้ว่าลูกไหนเป้น master ลูกในเป็น slave ก็ได้แล้วครับ ซึ่งโดยปกติลูก master จะเป็นลูกที่ลง Windows ไว้แล้วครับ ลองดูที่ชื่องเสียบจัมป์เปอร์ อยู่ใกล้ๆกับที่เสียบสาย ide นั่นแล

Comment

Working...
                  X