overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: มีใครเล่า King's Bountry Legendary บ้างมัยครับ

OverclockZone Member Sainturit's Avatar

Default มีใครเล่า King's Bountry Legendary บ้างมัยครับ

สำหรับคนที่ชอบชอบเกมแนวเทริ์นเบส อย่าง Hero เกมนี้ก็เป็นอีกเกมที่สนุกเหมือนกัน ตอนนี้กำลังเล่นอยุ่มันดีครับ ลองดูได้

OverclockZone Member estrellas's Avatar

อยากเล่นเกมนี้เหมือนกัน

ท่านเล่นแล้วเป็นไงบ้าง เล่ากันมั่งนะครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ภาคเสริม?

OverclockZone Member

หวัดดีครับ คุณsainturit เล่นถึงเกาะไหนแล้วละครับ ผมก็กำลังเล่นอยู่เหมือนกัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ได้นะครับ

ภาคเสริมนี้ออกแล้วหรือครับ ผมไม่แน่ใจเห้นเว็บนอกบอกว่าจะเป็นภาคของ เจ้าหญิง อะไรนี้ละครับลืม อิอิ

เป็นเกมที่ไม่ได้อยู่ในสายตาและสนใจอะไรเลย แต่พอว่างไม่มีอะไรทำเลยลองมาเล่นดูปรากฏว่า..........สนุกมากครับพี่น้อง

ขนาดผมไม่ชอบเกมแนวๆนี้นะเนี่ย(แต่ก็แล้วแต่คนอยู่ดีแหละ)

OverclockZone Member Sainturit's Avatar

พึ่งเล่นได้ประมาณ สองอาทิตย์เองครับ สนุกดี เพราะผมเคนเล่น Hero มาก่อน ตอนนี้ถึงเกาะเอลฟ์ ครับ เครสมันเยอะมาก ถ้าเล่นแบบไม่โกง ต้องทำเครสถึงจะเก่ง ผมชอบตรงที่มันมีอะไรให้ทำเยอะดี ถ้าใครเล่นเกมนี้จบได้โดยไม่ใช้สูตรเลยจะถือว่าสุดยอดความอดทน ใครเล่นจบแล้วบอกด้วยนะครับ

อืมก็จริงครับ ถ้าเล่นแบบไม่ทำเควส เลยให้ตายไงก็ผ่านยากครับ หลังๆๆ มอนโหดนรกมาก แล้วไหนจะเจอ เกาะ เดมอนอีก ผมยังเล่นไม่จบเหมือนกันครับเพิ่งเล่นได้ อาทิดหนึ่งเอง แต่ laptop ผมมันดันเสียซะก่อนเลย พักไว้ แล้ว คุณ sainturit เล่่น ฮีโร่ สายไรครับ ผมสายเวทย์ยิงเวท โหดดี ประหยัดเวลาคิดไปเยอะ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

King's Bountry The Legend ไม่ใช้หรอครับ หรือผมจำผิด

ฮาๆๆ จริงๆๆ อย่างที่คุณ deeperman ว่า king's Bounty the legend ครับ พอดีผมไม่ได้ดูชื่อ เห็น king bounty ก็เข้ามาแล้ว อิอิ หาเพื่อนแลกเปลี่ยนประสบกาน เกมนี้เค้าดีจริงๆๆ ทำผมติดงอมแงม

King's Bountry The Legend ไม่ใช้หรอครับ หรือผมจำผิด
    ใช่ครับอันเดียวกัน ผมพิมพ์ผิดเอง อิอิ จำได้คุ้นๆ เล่นจบแล้วเมื่อวานครับมันดี ตอนสุดท้าน เจอมังกรโหดมาก เตรียมทหารไปดีๆ นะครับ ผมเล่นสายนักรบครับ เพราะเล่นตัวแรกเลยไม่อยากเปลี่ยน แต่มันก็อึดดีใช้เวทย์ได้เหมือนกัน แต่ยิงไม่แรงเท่าไรมั่ง (ยังไม่เคยลองสายเวทย์ครับ) งงอยู่เหมือนกันตอนจะไปเมือง murok (พิมพ์ผิดขออภัย) แต่ก็หาทางไปจนเจอ มันดีครับเล่นแล้วเพลินดี คนอื่นๆ ถึงไหนแล้วบอกด้วยนะครับ

ผมยังตะลุยอยู่ แถวเกาะเดมอนครับ ไม่ได้ไปไหนเลย ไม่มีเวลาเล่น คุณ จขกท ลองเล่นนักเวทย์ดูซิครับ สนุกดี ฝรั่งเล่นนักเวทย์กันเยอะเหมือนกัน แล้วตอนจบนี้ ฮีโร่ จขกท นี้ เลเวลไรอ่ะครับ อัฟไรไปบ้าง ผมอยากเล่นนักรบเหมือนกัน หาแนวทางอยู่

เล่นจบเลเวล 30 พอดีครับ สกิลอัพเวทเป็นส่วนใหญ่อะครับ เน้นอันที่เพิ่ม มานาเร็ว แต่แอบโกง กดสูตรเวทครบเล็กน้อย เพราะมันอยากให้จบเร็วๆ จะได้รู้ว่าจบเป็นยังไง อิอิ ไม่ว่ากันนะครับ ไม่งั้นสู้มันลำบากจริงๆ ต้องกลับไปซิ้อทหารตลอด แถมทหารยังมีจำนวนจำกัดจริงๆ ใครเล่นจบโดยไม่กดสูตรเลยขอคาราวะ ความเก่งจริงๆ ครับ

ผมพยายาม ค่อยๆๆเล่นอ่ะครับ กลัวมันจบฮาๆๆ เด่วจะไม่มีอะไรเล่น ผมว่าไม่ค่อยยากเท่าไรตอนเล่นหมวด Normal พอเล่น หมวด Hard & impossible นี้สุดๆ ในกองทหารผมเน้น Royal snake กับ ไอตัวปาขวด Arichemist อ่ะครับ เทพโคตรใช้คอมโบได้หลายสกิลเลย แล้ว จขกท กองทัพใช้ไรมั้ง

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

ผมเล่นแล้ว ยากจังเลยอ่ะครับ ต้องใช้สูตร เพิ่ม พวกของ skill ไม่งั้นไม่ผ่านอ่ะ ผมก็เล่น Hero เป็นนะ แต่รู้สึกมันยากจัง ทหารซื้อมีหมดด้วย -*- ผมถึงเกาะโจรสลัดก็เล่นไม่ไหวแล้วครับถ้าไม่ใช้สูตรนะ สู้ทีนี่ ตาย 5-10 ตัวตลอด เลยขนาดยิงเวทดาวตก แล้วนะ *-*

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

โกงแล้วไม่สนุกจริงๆครับ เกมนี้

แนะนำสำหรับคนเล่นไม่ค่อยเก่งในช่วงแรกนะ

พวก unit LV1 เนี่ย ใช้พวกนี้ไปก่อนดีกว่า ยิ่งมีเยอะ ยิ่งโจมตีได้แรง ราคาถูกด้วย

พยายามทำ เควสหลักไปก่อนครับ พวกเควสรองไว้ทีหลัง เพราะยิ่งทำเควสหลักมาก unit ที่พระราชาขายในแต่ละเมืองก็จะเป็น horde ครับ คือ ซื้อได้ไม่มีวันหมด แล้วก็มีไอเท็มดีๆใช้มากขึ้นด้วย ถึงจุดนึงที่สามารถซื้อ Horsemen แบบ horde ได้นี่ผมว่าเกมง่ายมากเลยนะ อัดกันที 2000-3000 เลย

แล้วที่ให้รีบทำเควสหลักก่อนก็เพราะจะได้ rage ครับ เรียกอสูรจากหีบ (ตามเนื้อเรื่อง ได้ทั้งหมด 4 ตัว) ซึ่งเวทย์มันเนี่ย มีประโยชน์โครตๆ เพราะอัดศัตรูได้ทั้ง map ก้ลดจำนวนไปได้เยอะเลย

ส่วนสายที่ผมเล่นแล้วว่าเก่งนี่ผมก้ว่า สายเวทย์นะ เพราะเกมนี้ เวทย์มันมีเยอะเลย โดยเฉพาะสาย Chaos นี่เวทย์โหดมากครับ หรือใช้เวทย์ support ช่วยได้เยอะแยะเลยครับ

ดีกว่าเอาจำนวนทหารไปตายฟรีง่ะ ถ้าจะเล่นแบบ ปะทะแลกกัน

มีเพือนเล่นกันเยอะเหมือนกันนะครับเนีย กองทัพผมชอบ ตัว shaman ของ ออค มากที่สุดครับ เก่งทั้งรุกและรับ แล้วก็พ่อมดผี ที่ชุบชีวิตได้ มีสองตัวนี้ช่วงให้กองทัพ ลดความสุญเสียได้เยอะมาก ว่างๆ จะลองเล่นแบบความคิดข้างบนดู ที่นี้จะเล่นแบบไม่ใช้สูตรเลย แต่เกมนี้ใช้เวลามากจริงๆนะครับ เพือนๆ อย่าหักโหมมากละ พักบ้าง ค่อยๆ เล่นนะครับ

คุณ digigonzo อย่าเพิ่งท้อถอยเหมือนผมตอนแรกซิครับ คุณได้ทำเควสรอง มั้งหรือเปล่าครับ มันช่วยเพิ่มค่าประสบการณ์ได้เยอะเลยนะแถม เงิน อีกตั้งหาก เกมนี้ความจริงแล้วทำแต่เควสหลักเล่นจบยากครับ แต่แนะนำเลยครับว่าอย่าใช้สูตรมันจะหมดความสนุกและความตื่นเต้น ของเกมไปเลย

เอออีกอย่างคุณลองเอาเทคนิคเล็กๆๆน้อยๆของผมไปใช้ดู มันไม่ได้จำเป็นเลยที่จะต้องซื้อ ทหารเวล 1/2
    กองทัพผม ใช้มอนเตอร์ที่โจมตี แล้วไม่โดนสวนกลับ เช่น royal snake and achimist เหมือนที่ผมใช้อยู่ เจ้า สอง ตัวนี้ เลเวลของตัวมัน อยุ่ที่ 3 - 4 ลองคิดดูถ้าคุณใช้ คู่กับ สกิล fear เวล 3 ผลมันจะออกมาว่า มอนเลเวล 1/2 ไม่สามารถโจมตี พวกนี้ได้ ที่นี้คุณก็ไล่อัด มอนไปซิครับและอีกอย่าง เกาะโจรสลัด มอน เกือบทั้งเกาะเลเวลอยู่ที่ หนึ่งกับสองเอง มีน้อยมากที่เลเวล สาม นอกจากไอมังกรเขียวกับแดง อ่ะนะ

อีกอย่าง อย่าไปเพิ่งแต่ไอเวทดาวตกอย่างเดียวครับ ลองใช้คอมโบ ของมอนเตอร์ใน rage ได้เช่น สร้างเกาะพิษ ตัวอย่างง่ายๆเลย เช่น สมมุติว่ามีโจรสลัดอยู่ข้างหน้ามอนเรา และมอนเรามีขอบเขตที่สามารถที่จะโจมตีมันได้ กดเดินไปข้างหน้ามันแต่อย่าเพิ่งตีนะครับ ย้ำว่าเดินไปอยู่หน้ามัน แล้วที่นี้ก็กดใช้เกราะพิษเคลือบมอนเราแล้วที่นี้ก็ตบมันเลย มันโดนเต็มๆๆแต่มันตีเรากลับมาโดนเกราะฮาๆๆ เทคนิคโจมตีฟรีของผมเป้นไงอิอิ

มีอีกสารพัดเรื่องมากมายครับเกมนี้เค้าดีจริงๆๆ อย่าเพิ่งยอมแพ้ครับ คุณ digigonzo มีปัญหาไรสอบถามในกระทู้นี้ได้เลยครับ พวกเราจะช่วยกันตอบให้

ผมเล่นนักเวทแล้วเมื่อวาน ยิงแรงกว่าจริงๆ เมื่อเทียบกับนักรบ ใช้เวทย์ยิงฟรีสบายเลยครับ กำลังเล่นแบบไม่ใช้สูตรเลยดูซิว่าจะได้ขนานไหน 555

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

มันเล่นแบบไหนก็ได้นะครับ ขึ้นชื่อว่า RPG คือ เราจะเล่นแบบไหนก็สนุกนะ

ส่วนหลักๆที่ผมชอบคือ ขึ้นมาจะเปิด blackhole อัดที 1000 กว่าๆ แล้วตามด้วยมนต์ lighting อัดทุกตัวในแถว ซึ่ง damage รวมๆแค่ ร่าย 2 มนต์ก็ราวๆ 2000+ ละครับ ลด unit มันไปได้อื้อเลย

ที่เหลือก็ unit พวก archer ใส่ item กล้องส่องทางไกล (archer โจมตีแรง +100%) ใช้พวก ปืนใหญ่คนแคระ กับ เอลฟ์อาเชอร์ ก็เก้บพวกศัตรูเก่งๆตายใน turn แรกเกือบทุกตาเลยครับ ใช้ Giant กระทืบพื้นอัดทุกตัว ก็ช่วยได้เยอะอีกครับ แทบไม่ต้องเดินเลย

ผมจะเน้นไปที่พวก range ก่อน ค่อยเก็บ melee ทีหลัง

บางทีก็เอา กำแพงน้ำแข็ง ขังมันไว้ ให้ range ผมยิง เอิ้กๆ ถ้า melee ไหนหลุดมา ผมก็วาง trap ให้มันเดินมาตก โดน damage กับเสีย turn

เล่นได้หลายแนวจริงๆครับ เกมนี้ แต่ส่วนใหญ่ผมจะเน้นเวทย์ละครับ มันเยอะดี

ตามความคิดข้างบนก็ใช้นะครับ แต่เราใช้เวทย์ ได้เทริ๋นละครั้งเองหนิครับเลยต้องเลือกได้แค่อันที่โจมตีหมุ่ได้มากที่ด สำหรับผมนะครับ กว่าจะถึงอีกรอบมันก็เดินมาแล้ว ยิ่งพวกที่ยูนิตละพันขึ้น ยิงยังไงก็ไม่ตายครับ ลองเล่นแบบไม่ใช้สูตรดุนะครับ อยากรู้จังว่าจะมีใครเล่นจบโดนไม่ใช้สูตรโกงได้สักคนหรือเปล่าอิอิ ใครทำได้นี้ ยอมรับเลยครับว่าสุดยอดจริงๆ 555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks